เรามีลูก 2 คนค่ะ เวลาอาบน้ำด้วยกันก็จะจับลุกแข่น้ำขัดผิวโดยเอาเกลือสปาเอบ่อนเน่ขัดผิวผสมโยเกิร์ตกับน้ำผึ้ง บางครั้งก็บีบมะนาวใส่บ่อยๆ เพราะอยากให้ลุกผิวเนียนผิวสวยตั้งแต่แต่เด็ก คือ อาจจะด้วยความเก็บกดที่เด็กๆแม่ไม่ขัดให้ต้องมาทำตอนโตกว่าผิวจะสวยก็ใช้เวลานาน พอมาเป็นแม่คนก็มาทำกับลุก อยากให้ลูกผิวสวย ฮ่าๆๆๆ บางครั้งลูกก็รำคาญนะคะ เพราะต้องอยู่นิ่งๆ แต่ตามประสาเด็กเล็กอ่ะเนอะ อยู่นิ่งนานมากไม่ได้ แต่นี่ก็พยายามทำให้สม่ำเสมอ ทำให้นานๆ ตอนนี้ผิวลูกก็ดีขึ้น ไม่คล้ำแดดแล้วค่ะ
ป.ล. ลูกเราเป็นผู้ชายนะคะ ดำแดดเพราะเล่นบอล แต่เราก็ยังอยากให้ลูกผิวสวยอยู่ดี ฮ่าๆๆๆๆๆ