Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ใช้น้ำตบแล้วยังรู้สึกว่า หน้าแห้งอยู่เลย ใช้อะไรดีคะ?

Warning Points:
    0/5

ใช้น้ำตบแล้วยังรู้สึกว่า หน้าแห้งอยู่เลย ใช้อะไรดีคะ?

เราทายารักษาสิวเยอะมากๆค่ะ เพราะเป็นสิวบ่อย แต่พวกยาสิวก็จะชอบทำให้ผิวแห้ง เพราะมันแรง มันค่อนข้างกัดผิว เลยหาน้ำตบมาใช้
    เราใช้ของฮาดะตัวสีแดงอยู่ค่ะ แต่รู้สึกว่า ผิวยังแห้งอยู่เหมือนมันยังไม่พอ แล้วบางครั้งก็มีสิวอุดตันขึ้นบ้างค่ะ
    เลยอยากจะได้สกินแคร์แบบอื่นมาใช้บ้าง คิดว่าเราควรใช้อะไรดีคะ ขอที่ทำให้ผิวชุ่มชื้นไม่แห้ง ไม่มีส่วนผสมที่ทำให้แพ้หรือสิวขึ้นด้วยค่ะ (เราผิวบอบบาง แพ้ง่ายค่ะ)

0/5

Re: ใช้น้ำตบแล้วยังรู้สึกว่า หน้าแห้งอยู่เลย ใช้อะไรดีคะ?

ลองพวกมอยเจอร์ไรซ์เซอร์ไม่ก็เซรั่มดูค่ะ พวกนี้จะชุ่มชื้นกว่าน้ำตบค่ะ เพราะจะบำรุงแบบล้ำลึกเข้าไปเลย

0/5

Re: ใช้น้ำตบแล้วยังรู้สึกว่า หน้าแห้งอยู่เลย ใช้อะไรดีคะ?

เราใช้ไคนด์เนสอ่ะค่ะ ทาแล้วผิวชุ่มชื้นขึ้นมาก แล้วผิวบอบบางบางแพ้ง่ายใช้ได้ด้วย ไม่แพ้เลยค่ะ

0/5

แนะนำหลอดนี้ค่ะ หลอดที่ 3 แล้ว ตัวนี้ไม่ทำให้ผิวแห้งและทำให้ผิวแข็งแรงขึ้นด้วยค่ะ
    เราใช้ช่วงที่หน้าแพ้มากก็ได้ตัวนี้แหละกู้หน้าไว้

0/5

Quote Originally Posted by Masuda View Post
    แนะนำหลอดนี้ค่ะ หลอดที่ 3 แล้ว ตัวนี้ไม่ทำให้ผิวแห้งและทำให้ผิวแข็งแรงขึ้นด้วยค่ะ
    เราใช้ช่วงที่หน้าแพ้มากก็ได้ตัวนี้แหละกู้หน้าไว้

ใช้อยู่ค่ะ ใช้ดีมว๊าก คือ เราใช้มาหลายตัว แพ้หมด สิวขึ้นตลอด แต่ตัวนี้ใช้ได้ ไม่มีปัญหา ผิวดีขึ้นมาก สิวขึ้นน้อยลง รอยสิวก็จาลงด้วยค่ะ

Comments from Facebook