ปี 2019 นี้ ใครที่กำลังมีความคิดอยากปรับเปลี่ยนต่อเติมบ้านใหม่ และมองหาแนวการออกแบบบ้านอยู่ล่ะก็ วันนี้เรามีเทรนด์ตกแต่งบ้านที่คาดว่าจะมาแรงในปีนี้มาแนะนำค่ะ จะมีอะไรบ้างตามมาดูกันเลยค่า

หินขัดหรือเทอร์ราซโซ (Terrazzo)
ในปีนี้การตกแต่งบ้านด้วยหินขัด เริ่มกลับมานิยมอีกครั้ง โดยเฉพาะในช่วงปลายปี 2018 ที่ผ่านมา เราจะเห็นเฟอร์นิเจอร์หินขัดสวยๆ ออกมาให้เลือกตกแต่งบ้านมากมาย หรือใครอยากจะเลือกเป็นวอลเปเปอร์ลายหินขัด ก็สวยเก๋ไปอีกแบบ

เฟอร์นิเจอร์ทรงโค้งมน
ในปีนี้เฟอร์นิเจอร์ทรงโค้งมนกำลังจะกลายเป็นเทรนด์ตกแต่งบ้านที่น่าจับตามองมากทีเดียวค่ะ

งานDIY หรืองานฝีมือ
ปีนี้ก็เป็นอีกปีที่งาน DIY ถูกนิยมนำมาเป็นของตกแต่งบ้าน เพราะแทนที่จะซื้อของตกแต่งบ้านหรือเฟอร์นิเจอร์แพงๆ แค่เปลี่ยนมาทำงานฝีมือหรือหันมาใช้ของแฮนด์เมดที่มีไม่กี่ชิ้นบนโลก ก็จะทำให้บ้านดูมีเอกลักษณ์ที่โดเด่นไม่ซำใครแล้วล่ะค่ะ

นี่เป็นเพียงตัวอย่างเล็กๆ น้อยๆ ของเทรนด์ตกแต่งบ้านในปี 2019 นี้ ส่วนใครที่กำลังอยากซ่อมแซมบ้านใหม่ หรือกำลังจะสร้างบ้านใหม่ และกำลังมองหาบริษัทรับออกแบบบ้านอยู่ ขอแนะนำบริษัทเฮ้าส์โฮสเดอร์ เป็นบริษัทรับออกแบบบ้านที่มีประสบการณ์กว่า 20 ปี

หากต้องการปรึกษาเกี่ยวกับการสร้างบ้าน ออกแบบบ้าน เรามีผู้เชี่ยวชาญคอยให้คำแนะนำค่ะ ที่ : http://www.householder.co.th/about-us/