Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แนะนำทำเลซื้อคอนโดหน่อยครับ (ไม่จำเป็นต้องกรุงเทพ)

Warning Points:
    0/5

แนะนำทำเลซื้อคอนโดหน่อยครับ (ไม่จำเป็นต้องกรุงเทพ)

ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับเพาะพันธุ์ปลา อยู่แถวๆ แปดริ้ว แต่ส่วนตัวไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการซื้อคอนโดครับ
    คงซื้อเงินสดเลยไม่ได้ ต้องการจะผ่อนคอนโดให้มีสินทรัพย์เป็นของตัวเอง ช่วยแนะนำทำเลที่เป็นทำเลทอง
    ที่เหมาะแก่การซื้อไว้เป็นที่พักอีกที่ หรือถ้าเป็นไปได้มีโอกาสปล่อยเช่าได้ด้วยหน่อยครับ

0/5

Re: แนะนำทำเลซื้อคอนโดหน่อยครับ (ไม่จำเป็นต้องกรุงเทพ)

ถ้าไม่จำเป็นต้องกรุงเทพ แต่ก็แปลว่ากรุงเทพได้ป่ะ ถ้ากทม. ก็ต้องเส้นสายรถไฟฟ้าครับ
    ไปเลือกเลย แต่ต้องยอมรับว่าคู่แข่งเยอะ กรณีที่เราจะต้องปล่อยเช่า
    ถ้ารำคาญความวุ่นวายในกรุงเทพ ก็ทำเลเด่นๆ คงไม่พ้น ชลบุรี ย่านบางเสร่ บางพระ ถ้าเพชรก็หัวหินเลย

0/5

Re: แนะนำทำเลซื้อคอนโดหน่อยครับ (ไม่จำเป็นต้องกรุงเทพ)

กรณีที่ต้องการปล่อยเช่าได้นี่ อันนี้ หคสต.นะครับ ผมว่าทำเลที่เหมาะเห็นจะเป็น ชลบุรี
    เพราะเดี๋ยวคนนี้ไม่อยู่กันแล้ว ใน กทม. รถติดน่าเบื่อ ถ้าอย่างน้อยไปที่ ชลบุรี รถติดก็จริง แต่ไม่ติดจนน่ารำคาญ
    อีกอย่างโอกาสที่คนจะย้ายไปจังหวัดที่ใกล้เมืองนี่จะเยอะขึ้น
    ทำเลตอนนี้มีคอนโดที่สร้างเสร็จแล้ว เราสามารถไปคุยกับโครงการให้ออกใบเสนอราคาไปขอกู้ธนาคารได้นะ
    อย่างเช่นโครงการ ADH เขาสร้างเสร็จแล้วนะครับ ที่บางเสร่ ไม่ไกลตัวเมือง มีโอกาสที่รถไฟฟ้าความเร็วสูงจะเกิดด้วย
    โอกาสคนย้ายมาแถวนี้จะเยอะขึ้นมาก

0/5

ชลบุรีเป็นจังหวัดที่น่าจับตามองในทั้งที่อยู่ และโอกาสในการทำเงินนะ
    เคยกู้ร่วมคอนโดที่สร้างไม่เสร็จ แพงมาก เสือกระดาษ ตอนนี้ผมเล็งๆ ad บางเสร่ไว้
    สร้างเสร็จแล้ว คิดว่าจะลองเข้าไปชมโครงการอยู่เหมือนกัน

0/5

แนะนำ ลองเปิดดูโครงการของ adh ครับ เส้นทางที่เขาสร้างไว้เสร็จแล้วน่าสนใจ ทั้งเพชร และชลครับ
    อีกอย่าง ตอนนี้มีเรือที่ส่งคนระหว่างพัทยามาหัวหิน ใช้เวลาแปปเดียว คนจะเริ่มหาทำเลห้องพัก หรือคอนโดโซนนี้มากขึ้น

Comments from Facebook