สวัสดีค่า สาวๆ ถึงแม้ว่าช่วงนี้ลมหนาวพัดผ่านเข้ามาบ้างแล้ว แต่แสงแดดก็ยังร้อนแรงไม่มีลดลงเลยค่า เพราะฉะนั้นไอเทมสำคัญอย่างครีมกันแดด จึงยังเป็นสิ่งที่เราจะลืมทาไม่ได้เลยนะคะ และวันนี้เราจะมารีวิวครีมกันแดดคุมมันที่ใช้ได้ทุกวันมาแนะนำ นั่นก็คือ NIVEA SUN Protect & White Oil Control Serum SPF50+PA+++ นั่นเอง เรามาดูคุณสมบัติกันดีกว่าค่ะ

NIVEASUN Protect & White Oil Control Serum SPF50+PA+++
ตัวนี้เป็นหลอดไซส์กระทัดรัด ขนาด 30 ml 279 บาท คุณสมบัติ (ตามคำเคลม)
•ผสานL- Carnitineที่ลดความมันได้ถึง 86%+ สำหรับผิวหน้าสามารถใช้ได้ทุกวัน
•เป็นเนื้อเซรั่ม บางเบาช่วยลดความมันต่อเนื่องยาวนาน ไม่อุดตันรูขุมขนและช่วยให้ผิวดูขาวอย่างเป็นธรรมชาติ
•มีประสิทธิภาพการปกป้องผิวจากแสงแดด จากUVB/UVA2 และ UVA1 ที่ทำร้ายผิวลึก
•Licorice Extract ผสมผสานคุณค่าของ Licorice Extractช่วยปกป้อง และฟื้นบำรุงผิวที่ถูกทำร้ายจากแสงแดด ให้ผิวดูขาวกระจ่างใส
•L-Carnitineลดความมันในรูขุมขนซึ่งเป็นสาเหตุหนึ่งของสิวได้ถึง 86%+ ไม่มันต่อเนื่องยาวนาน แม้อยู่ในสภาพอากาศร้อนชื้น
•Perfect Make-up Coverageเหมาะสำหรับสาวแต่งหน้า ด้วยสูตรNon-Comedogenicไม่อุดตันรูขุมขนปราศจากพาราเบนและน้ำหอม

เรามาดูเนื้อครีมกันบ้างค่ะ เนื้อสัมผัสจะมีสีขาว มีความข้นนิด ๆ แต่ทาง่าย ทาแล้วซึมอย่างรวดเร็ว เท่าที่ลองใช้ดูหน้ามันน้อยลง ทาทับเมคอัพระหว่างวันได้ด้วย

เป็นยังไงกันบ้างคะ สำหรับรีวิวครีมกันแดดจาก Cosmenet ที่เรานำมาฝากกันในวันนี้ หวังว่านี่จะเป็นอีกครีมกันแดดในดวงใจของสาวๆ กันนะคะ ครั้งหน้าเราจะมีไอเทมอะไรดีๆ มาแนะนำอีก อย่าลืมติดตามกันนะคะ

ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก http://www.cosmenet.in.th/community/...D=35&TID=22783