Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากได้ยางประหยัดน้ำมันหน่อยครับ ตัวไหนดีระหว่าง nexen กับ goodyear

Warning Points:
    0/5

อยากได้ยางประหยัดน้ำมันหน่อยครับ ตัวไหนดีระหว่าง nexen กับ goodyear

ที่บ้านผมทำธุรกิจส่งตุ๊กตาอยู่ราชบุรีครับ เข้ากรุงเทพบ่อยๆ อยากเปลี่ยนยาง เห็นว่าน่าจะถึงรอบเปลี่ยนแล้ว
    รถผมบรรทุกของไม่หนักครับ เป็นพวกตุ๊กตา ตอนนี้คิดว่ากินน้ำมันกว่าเมื่อก่อนเยอะ น่าจะเกิดจากเรื่องยางรถยนต์ด้วย
    เพื่อนๆ แนะนำมา 2 ยี่ห้อครับ เป็น nexen กับ goodyear ตัวไหนจะประหยัดน้ำมันกว่ากันครับ
    อีกอย่างขอเรื่องเกาะถนนด้วยครับ

0/5

Re: อยากได้ยางประหยัดน้ำมันหน่อยครับ ตัวไหนดีระหว่าง nexen กับ goodyear

ผมว่าถ้าเทียบ 2 ตัวนี้ เน็กเซ็นยังเหนือกว่านะ เรื่องประหยัดน้ำมัน กับเกาะถนนะ
    ยังไงผมก็ให้เน็กเซ็นครับ ลองไปหาข้อมูลของรุ่น Roadian ดูนะ ผมว่าเหมาะมากกับที่ จขกท. ต้องการ

0/5

Re: อยากได้ยางประหยัดน้ำมันหน่อยครับ ตัวไหนดีระหว่าง nexen กับ goodyear

ผมใช้ nexen อยู่ครับ ขอพูดแค่เรื่องประหยัดน้ำมันใช้ได้เลยนะครับ
    ผมเปลี่ยนมา 4 เดือนแล้ว ก่อนหน้านี้ใช้ goodyear เหมือนว่า มีคนเชียร์ ก็ใช้ตาม
    แต่ว่าเรื่องเกาะถนน ผมว่าถ้า nexen ชนะ ก็ชนะแค่ 3 4 คะแนนนะ
    แต่ถ้าจะเอาเรื่องประหยัดน้ำมัน ผมให้ nexen ไปเลย
    แต่ จขกท. อย่าลืมปัจจัยอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับการประหยัดน้ำมันด้วย เช่นพวกเติมลมยาง การบรรทุกของ ระยะทางที่เราขับ ความเร็ว เป็นปัจจัยทั้งหมดนะ

0/5

วิธีประหยัดน้ำมันนี่มีอีกเยอะเลย เรื่องยางก็สำคัญเลือกดีๆ นะครับ

0/5

ผมว่ามันไม่ใช่แค่เลือกยางที่ประหยัดน้ำมันหรอก แต่มันคือการต้องเปลี่ยนเพื่อคุณภาพการขับขี่อ่ะ

Comments from Facebook