Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: การลดขาด้วยวิธีRadio Frequency คืออะไรเหรอคะ แล้วมีคลินิคไหนรับทำแบบนี้บ้างมั้ย

Warning Points:
    0/5

การลดขาด้วยวิธีRadio Frequency คืออะไรเหรอคะ แล้วมีคลินิคไหนรับทำแบบนี้บ้างมั้ย

เราเป็นคนน่องใหญ่มาก เลยกำลังศึกษาเรื่องการลดน่องอยู่ค่ะว่าจะลดด้วยวิธีไหน แล้วบังเอิญไปอ่านเจอวิธีการลดขาแบบRadio Frequency เห็นว่ามันเป็นวิธีที่ใหม่มากมาจากต่างประเทศ เรายังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรแต่คิดว่าน่าสนใจมากค่ะ เลยอยากขอรายละเอียดเรื่องนี้หน่อย แล้วอยากถามเพิ่มด้วยว่ามีคลินิคไหนในไทยลดน่องด้วยวิธีนี้บ้างมั้ยคะ

0/5

Re: การลดขาด้วยวิธีRadio Frequency คืออะไรเหรอคะ แล้วมีคลินิคไหนรับทำแบบนี้บ้างมั้ย

อันนี้เราก็อปข้อมูลมาจาก infinity clinic นะคะ "การทำศัลยกรรมด้วยนวัตกรรม DREAM LEGS
    การทำศัลยกรรมด้วยนวัตกรรม Dream Legs เป็นเทคนิคที่ใช้คลื่นวิทยุความถี่สูง (Radio Frequency) ผ่านเข็มขนาดเล็กเพื่อจี้ระงับการทำงานของเส้นประสาทเฉพาะจุด (Nerve Ablation) เพื่อให้กล้ามเนื้อหดตัวเป็นจุดเล็กๆ หลายจุด (Muscle Coagulation) ช่วยทำลายเส้นประสาทที่กระตุ้นให้กล้ามเนื้อโตได้อย่างแม่นยำโดยที่ไม่ต้องกระตุ้นจากด้านนอก ขั้นตอนการทำนั้น เริ่มต้นด้วยการวิเคราะห์รูปแบบกล้ามเนื้อน่องและฉีดยาชา หลังจากนั้นคุณหมอจะใช้เข็มขนาดเล็กเพื่อเป็นสื่อให้แทงเข้าไปที่ด้านหลังหัวเข่า นับว่าเป็นวิธีที่ปลอดภัย ได้ผลยืนยาว และใช้เวลาเพียงแค่ 30 - 60 นาทีเท่านั้น ส่วนมัดกล้ามเนื้อส่วนที่ถูกทำให้หยุดการทำงานนั้นไม่มีผลต่อการใช้ชีวิตประจำวันแต่อย่างใด" ถ้าจขทก.อยากอ่านเพิ่มก็เข้าไปในลิ้งนี้ได้ค่ะ http://dreamlegs.infinityclinicbydrpalm.com/

0/5

Re: การลดขาด้วยวิธีRadio Frequency คืออะไรเหรอคะ แล้วมีคลินิคไหนรับทำแบบนี้บ้างมั้ย

ถ้าให้แนะนำพวกคลินิกที่ทำน่องแบบRadio Frequencyก็infinity clinicของหมอปาล์มเลยค่ะ เราก็ไปทำที่นี่มา จะบอกว่าดีมากๆ เป็นวิธีที่สะดวกรวดเร็ว ไม่เจ็บเลย ทำเสร็จก็กลับบ้านได้ทันที เขาแค่เอาเข็มมาจิ้มๆส่งคลื่นวิทยุมากระตุ้นให้กล้ามเนื้อน่องเรามันหดตัว ปลอดภัยไม่เป็นอันตรายเลย

0/5

เข้าใจว่ามันเป็นวิธีลดน่องแบบใหม่จากเกาหลีป่ะ เห็นหมอที่ไทยหลายคนบอกว่าเรียนมาจากเกาหลีโดยตรงกันเลย

0/5

คลินิคที่ทำขาด้วยวิธีradio frequencyที่เรารู้จักก็มีณัฐชญาคลินิกกับอินฟินิตี้คลินิกนี่แหละค่ะ

Comments from Facebook