Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: จะซื้อทองเป็นสลึง ซื้อเป็นแบบไหนดีครับ สร้อย แหวน ข้อมือ?

Warning Points:
    0/5

จะซื้อทองเป็นสลึง ซื้อเป็นแบบไหนดีครับ สร้อย แหวน ข้อมือ?

จะซื้อให้แม่กับน้องสาวใส่ครับ น้องเรียนอยู่มหาลัย ส่วนผมเพิ่งเรียนจบทำงาน พอมีเงินนิดหน่อยก็ยากซื้อทองให้แม่ให้น้องใส่ถือเป็นมงคลการเริ่มต้นทำงาน กะไว้ที่สลึงสองสลึงเนี่ยแหละครับ แต่ไม่รู้ว่าทองนำ้หนักเท่านี้ จะซื้อเป็นแบบไหนถึงจะจะใส่ดีครับ

0/5

Re: จะซื้อทองเป็นสลึง ซื้อเป็นแบบไหนดีครับ สร้อย แหวน ข้อมือ?

ทองสลึงเป็นแหวนดีกว่า เพราะ ถ้าเป็นสร้อยหรือสร้อยข้อมือจะบางและขาดง่าย แนะนำร้านทองออโรร่า ผมซื้อร้านนี้ประจำ ทองสวย ราคาดีด้วยครับ

0/5

Re: จะซื้อทองเป็นสลึง ซื้อเป็นแบบไหนดีครับ สร้อย แหวน ข้อมือ?

ซื้อเป็นแหวนดีกว่าค่ะ นี่ก็เพิ่งไปซื้อเป็นของขวัญเรียนจบให้น้องสาว ซื้อที่ห้างทองออโรร่า ตัวทองสุกใส ลวดลายก็สวยดีค่ะ

0/5

Quote Originally Posted by umbellastation View Post
    ซื้อเป็นแหวนดีกว่าค่ะ นี่ก็เพิ่งไปซื้อเป็นของขวัญเรียนจบให้น้องสาว ซื้อที่ห้างทองออโรร่า ตัวทองสุกใส ลวดลายก็สวยดีค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวไปดูที่ออโรร่าครับ

0/5

Quote Originally Posted by tattocool View Post
    ทองสลึงเป็นแหวนดีกว่า เพราะ ถ้าเป็นสร้อยหรือสร้อยข้อมือจะบางและขาดง่าย แนะนำร้านทองออโรร่า ผมซื้อร้านนี้ประจำ ทองสวย ราคาดีด้วยครับ
    ขอบคุณครับ เล็งร้านนี้อยู่เหมือนกัน เห็นว่ามีใบรับประกันให้ด้วย

Comments from Facebook