Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: บำรุงใต้ตาใช้อายครีมหรือมาส์คดีกว่ากันคะ

Warning Points:
    0/5

บำรุงใต้ตาใช้อายครีมหรือมาส์คดีกว่ากันคะ

ปกติไม่ใช่คนใต้ตาดำนะคะ แต่พอดีช่วงนี้ติดนอนดึกดูบอล ตาก็เลยคล้ำขึ้นมา ถึงจุดที่ต้องมาบำรุงใต้ตาเลย แต่ก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไรค่ะ ปกติทาครีมก็ไม่ได้ใช้ครีมที่เน้นเกี่ยวกับบริเวณรอบดวงตา เราเห็นครีมดูแลใต้ตามีหลายแบบมาก ทั้งแบบครีมกระปุก แบบลูกกลิ้ง แบบมาส์คใต้ตาก็มี ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะซื้อแบบไหนมาใช้ดี แต่ใจอยากซื้อมาส์คค่ะ มาส์คเป็นครั้งคราวไป

0/5

Re: บำรุงใต้ตาใช้อายครีมหรือมาส์คดีกว่ากันคะ

เมื่อก่อนเราก็ชอบใช้มาส์คใต้ตาเหมือนกันค่ะ บางทีก็รู้สึกไม่ค่อยคุ้มนะ แล้วเพื่อนก็มาแนะนำ smooto vita berry bright eye serum เห็นบอกว่ามันไม่ได้ทาได้แค่ใต้ตา จะปาก จะตาก็ใช้ได้ ดูอ่อนโยนดี

0/5

Re: บำรุงใต้ตาใช้อายครีมหรือมาส์คดีกว่ากันคะ

นี่ชอบเอาน้ำแข็งมาประคบตา ใช้นิ้วมือนวดเบาๆเอาค่ะ

0/5

นี่บ้าใช้อายครีมมาก แบบลูกกลิ้งก็ชอบใช้ เพราะเราเป็นคนมีถุงใต้ตาอะค่ะ เวลาตาคล้ำทีมันจะเห็นชัดมาก อะไรที่ช่วยให้ใต้ตาหายคล้ำ คว้าไว้หมด แต่พวกนี้ราคาสูงจริง ไม่รู้อะไรที่เฉพาะส่วนมักจะราคาสูงเนอะ จนวันก่อนนี่แหละไปเดิน 7-11 เจอสมูทโตะไวต้าเบอร์รี่ไบรท์อายเซรั่ม เคยเห็นรีวิวด้วยแหละ คนใช้แล้วได้ผลทั้งนั้น เราเลยลองซื้อมาค่ะ ราคาถูกดี

0/5

จริงๆถ้าปกติเป็นคนตาไม่คล้ำ กลับมานอนเร็วแล้วตามันจะหายคล้ำให้เองนะ

Comments from Facebook