Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ระหว่างทำเลเซอร์กับอายครีม เลือกอะไรดีครับ

Warning Points:
    0/5

ระหว่างทำเลเซอร์กับอายครีม เลือกอะไรดีครับ

ผมเพิ่งได้เลื่อนตำแหน่งที่ทำงานครับ หน้าที่ ภาระการทำงานก็มากขึ้นตามไปด้วย ผมเลยได้มีโอกาสทำงานแบบ over-time อยู่บ่อยครั้ง ตอนนี้หน้าตาก็โทรมขึ้น ที่เห็นได้ชัดเลยคือ ใต้ตาครับ คล้ำขึ้นมาก ดูซูบจริงๆครับ แต่ผมก็รับประทานอาหารอะไรครบถ้วนตลอดนะครับ ติดแค่นอนพักผ่อนน้อยไปเท่านั้นเอง แล้วผมคิดว่าผมคงได้นอนน้อยแบบนี้ไปอีกสักพักเลย คนที่บริษัทก็มาแนะนำว่าให้ทาอายครีม ใต้ตาจะได้คล้ำน้อยลง บางคนก็บอกว่าไปทำเลเซอร์ให้ใต้ตาหายคล้ำ โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ได้มีประสบการณ์กับทั้งสองเรื่องเลยครับ อยากรู้ว่าผมควรเลือกวิธีไหนที่จะมาดูแลใต้ตาของผมดี

0/5

Re: ระหว่างทำเลเซอร์กับอายครีม เลือกอะไรดีครับ

เป็นพนักงานบริษัทต้องทำโอทีเหมือนกันค่ะ เวลาดูแลตัวเองแทบจะไม่มีเลย แต่ก็ต้องดูแลอยู่ดี อย่างใต้ตาคล้ำซะจนหมองราศี เลยต้องใช้อาบเซรั่ม ที่ใช้อยู่เป็นตัวนี้

เพราะว่าใช้ง่าย บางทีรู้สึกล้าตาก็จะพกมาที่ทำงานมาทาตอนที่ทำโอทีเหมือนกันค่ะ

0/5

Re: ระหว่างทำเลเซอร์กับอายครีม เลือกอะไรดีครับ

จะขอแนะนำให้ไปเลเซอร์แล้วกันค่ะ เพราะว่า ทำเลเซอร์ใต้ตาครั้งนึงก็อยู่ได้นานอยู่ค่ะ อยู่ที่จขกทจะเลือกทำแบบไหนนะ

0/5

ไม่แนะนำให้ทำเลเซอร์เท่าไรนะคะ เพราะว่าทำเลเซอร์ทีต้องดูแลตัวเองหลังจากนั้นด้วย เพราะผิวที่โดนเลเซอร์มาจะบอบบางมากๆ แล้วดูจขกทไม่ได้มีเวลาว่างจะดูแลขนาดนั้นเนอะ แต่ถ้าอายครีมยังพอลุ้นอยู่ เนี่ยค่ะสมูทโตะ ไวต้า เบอรี่ ไบรท์ อาย เซรั่ม เราว่าตอบโจทย์อยู่ แช่เย็นติดตู้เย็นไว้ ก่อนนอนค่อยหยิบออกมาทาใต้ตา เราก็ใช้อยู่ ใช้ดีคุ้มเกินราคาเลยล่ะค่ะ

0/5

เพื่อนนี่ไปเลเซอร์มา มันก็ไม่คล้ำนะ แต่ถ้ายังทำตัวใช้ชีวิตแบบเดิมก็กลับมาคล้ำใหม่ได้ค่ะ จขกทต้องลองชั่งความคิดดูก่อน เอาที่เหมาะกับตัวเอง

Comments from Facebook