เราเป็นคนที่ตาคล้ำเพราะชอบเล่นมือถือทั้งเช้าทั้งเย็น รวมถึงนอนดึกค่ะ ชินนอนดึกมาตลอด แก้ยากมาก เลยยอมมาแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแทน ก็เลยชอบเอาช้อนสแตนเลสไปแช่เย็นมาประคบใต้ตา ทำได้ทุกวันเลย แช่ตอนเช้า ตอนก่อนนอนก็ค่อยเอาออกมาประคบค่ะ หรือไม่ก็หาอายครีมมาทาใต้ตาอะไรแบบนี้อะค่ะ แบบแท่งบ้าง แบบซองบ้าง แต่ส่วนตัวจะชอบแบบซองเพราะประหยัดเงินดี ให้ผลไม่ค่อยต่างจากแบบแท่งด้วย เนี่ยค่ะ จะเป็นตัวนี้เลย Smooto Vita Berry Bright Eye Serum

ใช้เป็นประจำพวกรอยคล้ำ รอยดำอะไรก็ลดลงนะคะ แต่เราก็พยายามนอนดึกให้น้อยลง ดื่มน้ำเยอะช่วยผิวด้วย รับรองตาสวยแน่นอน