Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แป้งพัฟไทยก็มีดีๆหลายแบรนด์ไม่แพ้แป้งแบรนด์นอกเลย

Warning Points:
    0/5

แป้งพัฟไทยก็มีดีๆหลายแบรนด์ไม่แพ้แป้งแบรนด์นอกเลย

ตอนนี้มีแป้งไทยหลายแบรนด์มากที่ปกปิดดีไม่แพ้แป้งแบรนด์นอกเลย ที่เราสนใจและเคยใช้มาก็มีแป้งเจ้านาง แป้ง LIV แป้ง Babalah

ความรู้สึกจากที่เคยใช้มาของแต่ละตัวแป้ง
    เจ้านาง - ให้ความปกปิดดี รอยสิว รอยดำปิดได้แต่ต้องทาทับย้ำๆหน่อย กันเหงื่อ กันน้ำ คุมมัน แต่ฟินิชลุคจะแมตต์ๆหน่อย หน้าไม่ได้ดูผ่องมาก
    แป้ง LIV - ให้ความปกปิดดี กลบรอยสิว รอยดำได้เนียน เป็นธรรมชาติ ไม่ได้ดูหลอก กันเหงื่อ กันน้ำ คุมมัน ฟินิชลุคจะดูฉ่ำวาว สวยใส ผ่องๆ อยู่ได้ทั้งวัน
    แป้ง Babalah - ให้ความปกปิดปานกลาง กลบรอยสิว รอยดำได้บ้าง แต่แป้งจะหนานิดนึง เหมาะกับใช้เวลาแต่งหน้าหนักๆ ไม่ค่อยกันน้ำ กันเหงื่อหรือคุมมันเท่าไร ฟินิชลุคจะออกกึ่งแมตต์กึ่งโกลว

ทั้งหมดที่บอกมาก็คือตามความรู้สึกและจากผลที่เราใช้มาจริงๆนะคะ ใครอยากรู้ว่าเป็นตามที่เราบอกหรือเปล่าก็ลองไปใช้กันได้ค่ะ

0/5

Re: แป้งพัฟไทยก็มีดีๆหลายแบรนด์ไม่แพ้แป้งแบรนด์นอกเลย

เคยใช้ babalah กับ liv อยู่ เห็นคนรีวิวเยอะดี เลยลองใช้ตามบ้าง จะถูกใจ liv กว่าอะค่ะ เพราะทาแล้วหน้าไม่วอก คุมมันได้ดีค่ะ เวลาเหงื่อออกแป้งไม่หลุดลอกเป็นคราบค่ะ

0/5

Re: แป้งพัฟไทยก็มีดีๆหลายแบรนด์ไม่แพ้แป้งแบรนด์นอกเลย

น่าสนใจทั้งนั้นเลยค่ะ ไว้ลองไปหามาใช้บ้างดีกว่า

0/5

ชอบใช้แป้ง liv ค่ะ ทาแล้วหน้าดูขาวเป็นประกายดี กลบรอยนู่นนี่ได้เนียนด้วยแหละ แทบไม่ต้องใช้คอนซีลเลอร์เลยค่ะ

0/5

เคยลองใช้บาบาลาห์อยู่ ตั้งแต่ตอนที่ออกมาแรกๆเลย ก็ดีนะ แต่มันใช้แล้วหนาจริง

Comments from Facebook