Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: สั่งของจากจีนทำไมรู้สึกแพงกว่าซื้อไนไทย?

Warning Points:
    0/5

สั่งของจากจีนทำไมรู้สึกแพงกว่าซื้อไนไทย?

ลองสั่งซื้อของตามที่เพื่อนบอกมาว่า ถ้าอยากได้ของถูกๆต้องไปหาซื้อจากในจีนแต่พอไปซื้อมาจริงๆ (เราซื้อเดรสมา 2 ตัว ซื้อเสื้อแขนยาวให้แฟนอีก 2 ตัว) ทำไมราคาเฉลี่ยแล้วแพงกว่าที่ไทยซื้อตั้ง 200 กว่าบาท ยังไม่ได้บวกค่าขนส่งด้วยนะ เลยอยากถามว่า ต้องซื้อของจากจีนยังไงเหรอคะถึงจะได้ของราคาถูกแบบที่คนอื่นๆเค้าซื้อกัน?

0/5

Re: สั่งของจากจีนทำไมรู้สึกแพงกว่าซื้อไนไทย?

เราซื้อที่วีแคนบาย ซื้อมา 3 ตัว ราคาที่ได้ก็ถูกกว่าที่ไทย เราว่า จขกท ไปซื้อร้านที่ขายแพงเองหรือเปล่า ลองเลือกร้านที่ราคาไม่แพงดู เราว่ามีแน่ๆ

0/5

Re: สั่งของจากจีนทำไมรู้สึกแพงกว่าซื้อไนไทย?

สั่งของพรีออเดอร์ส่วนมากเป็นราคาขายส่งค่ะ เพราะถ้าสั่งแค่จำนวนนิดเดียวมันจะไม่คุ้มค่าส่งค่ะ เพราะพี่เราก็ทำเสื้อผ้าขายมาขายแต่ซื้อจากวีแคนบายค่ะ ซื้อทีละหลายหมื่น กำไรดีเลย

0/5

ไม่นะคะ เราว่ามันอาจจะแพงเพราะค่าส่งอ่ะค่ะ เพราะถ้าของจริงๆ ไม่น่าแพง ส่วนตัวแนะนำให้ดูพวกเรทราคาส่งแล้วเวลาซื้อหารกับเพื่อนเยอะๆค่ะ จะได้ช่วยกันหารค่าส่งได้

Comments from Facebook