ใครที่เล่นเกมส์โปเกม่อนบนคอมหรือ EMULATOR คงจะประสบปัญหากับเรื่องนี้แน่นอนคือการวิวัฒนาการของโปเกม่อนบางตัวที่ต้องทำการเทรดมันถึงจะวิวัฒนาการ และคนเล่นผ่าน EMU จะเทรดยังไงหล่ะโดยเฉพาะ EMU ของ NDS วันนี้ผมมีวิธีง่ายมาเสนอด้วยการใช้ EDITOR POKEMON BLACK & WHITE 2 ทำให้โปเกม่อนของเราสามารถวิวัฒนาการได้โดยไม่ต้องเทรด ตัวนี้ใช้กับ POKEMON BLACK & WHITE 2 ROM US เท่านั้นนะครับ

โหลดเกม ROM Pokemon Black Version 2 .nds