Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถ้าโรงเรียนไม่พาเด็กไปทัศนศึกษาที่สวนสัตว์ดุสิต ต้องไปที่ไหนดี ????

Warning Points:
    0/5

ถ้าโรงเรียนไม่พาเด็กไปทัศนศึกษาที่สวนสัตว์ดุสิต ต้องไปที่ไหนดี ????

ตอนเรียนประถมจำได้เลย ครูที่โรงเรียนพาไปทัศนศึกษาที่สวนสัตว์ดุสิต 3 ปีซ้อนเลย ตอน ป.4 ตื่นเต้นนะ แต่ พอ ป.5 ป.6 นั่งหงอยอยู่ท้ายรถเลย ตอนนี้มาบรรจุเป็นครูอยู่ที่สระแก้วครับ เป็นคนรับผิดชอบโครงการทัศนศึกษาให้นักเรียน อยากให้เพื่อนๆ มาแชร์กันว่าเด็กสมัยนี้ควรไปทัศนศึกษาที่ไหนดีครับ

0/5

Re: ถ้าโรงเรียนไม่พาเด็กไปทัศนศึกษาที่สวนสัตว์ดุสิต ต้องไปที่ไหนดี ????

ปีที่แล้ว ผอ.อนุมัติโครงการปีแรกให้ออกไปที่อื่นที่ไม่ใช่เขาดินเหมือนกัน พวกเราพาเด็กไปที่พิพิธภัณฑ์งู ที่ลาดกระบัง เพื่อนครูคนไหนจะพาเด็กไปลองไปที่นี่นะ เด็กๆ ตื่นเต้นดีมาก https://www.facebook.com/siamserpentarium/

0/5

Re: ถ้าโรงเรียนไม่พาเด็กไปทัศนศึกษาที่สวนสัตว์ดุสิต ต้องไปที่ไหนดี ????

ฉันก็เป็นครูเหมือนกันค่ะ ปีที่แล้วพาเด็กไปพิพิธภัณฑ์ทะเลที่ ม.บูรพา เด็กๆ ก็ตื่นเต้นดี แต่เด็กชอบอ้อนอยากเล่นน้ำทะเล เราเป็นครูก็ต้องห้ามไว้ เพราะห่วงเรื่องอุบัติเหตุ สงสารเด็กมากๆ ค่ะ

0/5

การทัศนศึกษาของเด็กเมื่อก่อน มีไปไม่กี่ที่หรอก มีวัดพระแก้ว เขาดิน วนๆ อยู่แบบนี้ เดี๋ยวนี้มีแหล่งเรียนรู้เกิดขึ้นใหม่เยอะมาก ๆ น่าอิจฉาเนอะ พิพิธภัณฑ์งูน่าไปมาก สมัยเราไปไหนก็ไม่พ้นเขาดิน 5555

0/5

แนะนำพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำมหาวิทยาลัยบูรพาค่ะ อยู่ติดทะเลด้วย แต่อาจจะวุ่นวายหน่อยๆ ถ้าน้องหนูอยากเล่นน้ำทะล มันยากก็ตรงนี้ หรือไม่ก็ไปท้องฟ้าจำลองดีไหมคะ? ใจกลางเมือง เดินทางสะดวกด้วย
    รับเงินคืนทุกครั้งที่ช้อป ด้วย โปรโมชั่น Shopee และ โปรโมชั่น JD อย่าลืมไปใช้น้า

Comments from Facebook