Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: จริงป่ะคะ ที่บอกว่า ควรเปลี่ยนยาคุมที่กินเรื่อยๆ?

Warning Points:
    0/5

จริงป่ะคะ ที่บอกว่า ควรเปลี่ยนยาคุมที่กินเรื่อยๆ?

เราอายุ 29 กินยาคุมครั้งแรกตอนอายุ 21 กินมาทั้งหมด 3 ยี่ห้อ เราไม่ค่อยได้เปลี่ยนยาคุมที่กิน เพราะถ้ากินแล้วมันไม่ค่อยมีผลกระทบเราก็จะกินยี่ห้อเดิมซ้ำๆอยู่นาน ซึ่งปัจจุบันที่กินอยู่ เป็นยาคุมเมโลเดียแบบแผง กินมา 2 ปีแล้วเพราะมันไม่ทำให้เราบวมน้ำแล้วก็ลดอาการหน้ามันของเราด้วย แต่พอเพื่อนถามว่า กินของอะไรอยู่เพราะไม่เห็นอ้วนเลยแล้วเราให้ฟังว่า กินของอันนี้อยู่มานานแล้ว เพื่อนก็บอกให้เปลี่ยนยี่ห้อ เพราะยาคุมควรเปลี่ยนยี่ห้อบ่อยๆเพื่อปรับฮอร์โมน เราไม่เข้าใจว่า ถ้าที่กินอยู่มันโอเคแล้วเราควรเปลี่ยนตามคำแนะนำของเพื่อนเหรอคะ แล้วถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นไรมั้ย มันจะเป็นอันตรายอะไรหรือเปล่าคะ อยากรู้

0/5

Re: จริงป่ะคะ ที่บอกว่า ควรเปลี่ยนยาคุมที่กินเรื่อยๆ?

ไม่แน่ใจนะคะ แต่เราก็กินยี่ห้อเดิมมานานแล้วเหมือนกัน ยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย

0/5

Re: จริงป่ะคะ ที่บอกว่า ควรเปลี่ยนยาคุมที่กินเรื่อยๆ?

กินของเมโลเดียเหมือนกันค่ะ ไม่เปลี่ยนยี่ห้อเลย เพราะเป็นยี่ห้อเดียวที่เรากินแล้วไม่บวมน้ำเลยค่ะ

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก is offline Registered Member
    0/5

เรากินอันอื่นแล้วมันชอบมีเอฟเฟคแบบสิวขึ้น บวมน้ำ แต่เมื่อเร็วๆนี้เพิ่งเปลี่ยนมากินกล่องนี้แล้วไม่มีสิว ไม่บวมน้ำ ก็ว่าจะกินเรื่อยๆนะ เพราะมันหายากอ่ะ ที่เราจะกินแล้วเอฟเฟคมันน้อย

0/5

พี่ที่ทำงานเราก็บอกแบบนี้ค่ะ ว่า ควรเปลี่ยนยี่ห้อยาคุมเพราะร่างกายไม่ควรได้ฮอร์โมนจากยาคุมซ้ำๆกันค่ะ เราก็เปลี่ยนบ่อยๆ แต่เน้นตัวที่กินแล้วไม่บวมน้ำค่ะ เพราะเราอ้วนอยู่แล้ว ไม่อยากอ้วนเพิ่ม

Comments from Facebook