Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: อยากพาเด็กอนุบาลไปทัศนศึกษา ใกล้ๆกรุงเทพค่ะ ที่ไหนดี

Warning Points:
    0/5

อยากพาเด็กอนุบาลไปทัศนศึกษา ใกล้ๆกรุงเทพค่ะ ที่ไหนดี

สวัสดีค่ะ เราเป็นปฐมวัยค่ะ สอนน้องอนุบาล ที่จังหวัดสมุทรปราการ เพิ่งมาเป็นอัตราจ้างที่โรงเรียน เห็น ผอ.บอกว่าได้งบรายหัวมา จะให้เราในฐานะครูคนใหม่จัดนักเรียนอนุบาลไปทัศนศึกษา เลยอยากหาที่ไปทัศนศึกษาใกล้ๆ โรงเรียนค่ะ อยากได้แบบปลอดภัยนะคะ

0/5

Re: อยากพาเด็กอนุบาลไปทัศนศึกษา ใกล้ๆกรุงเทพค่ะ ที่ไหนดี

เราว่าน้องอนุบาลคงตื่นตา ตื่นใจกับพวกสวนสัตว์นะ แถวๆ ชลบุรีก็ใกล้ สวนสัตว์เปิดเขาเขียว หรือถ้าทะเล ก็เช่นพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำที่ ม.บูร , พิพิธภัณฑ์ยางพารา นะ

0/5

Re: อยากพาเด็กอนุบาลไปทัศนศึกษา ใกล้ๆกรุงเทพค่ะ ที่ไหนดี

ที่ชลบุรีมีพิพิธภัณฑ์เปิดใหม่ เป็นเกี่ยวกับ ยางพาราไรงี้ Rubberland แถวๆ หนองปรือ ชลบุรีอ่ะ เห็นว่ามีมุมสนามเด็กเล่น ให้ความรู้เรื่องยางพาราอ่ะ ปลอดภัยแน่นอน อาจจะเป็นเรื่องไกลตัวหน่อย แต่เราว่าเด็กคงสนุกแน่ๆ ขนาดเราเห็นในรูปยังอยากลงไปวิ่งเล่นเลย ลองติดต่อไปนะครับ

0/5

เราว่าพาเด็กๆ ไปที่แปลกใหม่บ้าก็ดีนะครับ ตอนเด็กๆ เรียนประถมครูพาไปแต่สวนสัตว์ น่าเบื่อจะแย่ ไปมันทุกปี

Comments from Facebook