Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ตกลงสยามเจมส์ เฮอริเทจนี่เขาเปิดพิพิธภัณฑ์เพื่อโชว์เพชรอย่างเดียว หรือว่า ขายด้วยคะ แล้วเปิดพิพิธภัณฑ์ขนาดนี้คุ้มมั้ย ???

Warning Points:
    0/5

ตกลงสยามเจมส์ เฮอริเทจนี่เขาเปิดพิพิธภัณฑ์เพื่อโชว์เพชรอย่างเดียว หรือว่า ขายด้วยคะ แล้วเปิดพิพิธภัณฑ์ขนาดนี้คุ้มมั้ย ???

เห็นสยามเจมส์ เฮอร์ริเทจในเวปนี้

http://webboard.travel.sanook.com/fo...007258.new#new

เข้าใจว่าเป็นพิพิธภัณฑ์อัญมณีอะไรทำนองนี้ พอพูดถึงพิพิธภัณฑ์ ก็เข้าใจว่าจะจัดแสดงอัญมณีอย่างเดียว เลยสงสัยขึ้นมาว่าเขาจัดแสดงอย่างเดียวหรือเปล่าคะ หรือว่าเขามีขายเพชร ขายพลอยด้วย เพราะแน่นอน ไอ้ครั้นจะมาอวด มาอวยเพชรในท้องพระคลังทีเขามีนี่ คงไม่คุ้มแน่ๆ เลย เพื่อนๆ พอทราบหรือเปล่าคะว่า เขาขายด้วยหรือเปล่า

0/5

Re: ตกลงสยามเจมส์ เฮอริเทจนี่เขาเปิดพิพิธภัณฑ์เพื่อโชว์เพชรอย่างเดียว หรือว่า ขายด้วยคะ แล้วเปิดพิพิธภัณฑ์ขนาดนี้คุ้มมั้ย ???

เราว่าต้องมีขายบ้างแหละ ใครจะมาโชว์อย่างเดียว เงินลงทุนทำพิพิธภัณฑ์สวยขนาดนี้ เจ๊งแน่ๆ ถ้าจะมาโชว์อย่างเดียว แต่ถ้าเขาขายอัญมณีได้ซัก เม็ดก็อาจจะคุ้มกับเงินลงทุนแล้ว

0/5

Re: ตกลงสยามเจมส์ เฮอริเทจนี่เขาเปิดพิพิธภัณฑ์เพื่อโชว์เพชรอย่างเดียว หรือว่า ขายด้วยคะ แล้วเปิดพิพิธภัณฑ์ขนาดนี้คุ้มมั้ย ???

เขาคุ้มไม่คุ้มเราไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ เราอ่ะคุ้มแน่ๆ เพราะเป็นบุญตามากๆ ที่เห็นเพชรสวยๆ แต่พิพิธภัณฑ์จะคุ้มมั้ยที่เอามาโชว์เนี่ย เพชรแต่ละเม็ดนี่ โอ้วววววว มองทีนึงตาจะบอด สวยจับใจเหลือเกินเจ้าค่ะ

0/5

เราไปเจอมาเขาบอกว่า ตอนนี้สยามเจมส์ เฮอริเทจ เขาค้าปลีกเครื่องประดับอัญมณีเป็นเจ้าใหญ่ๆ ในประเทศไทยเลยนะ

Comments from Facebook