Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: สาว Front ขอรีวิว ภาค 2: ฮีรูดอยด์ ฟอร์เต้ กับเส้นเลือดขอด แบบคนใช้ติดต่อกัน 2 ปี ผลเป็นไงมาดูกัน

Warning Points:
    0/5

สาว Front ขอรีวิว ภาค 2: ฮีรูดอยด์ ฟอร์เต้ กับเส้นเลือดขอด แบบคนใช้ติดต่อกัน 2 ปี ผลเป็นไงมาดูกัน

ห่างหายจากการรีวิวไปนานเลยค่ะ สำหรับรีวิวนี้เรามาอัพเดทผลหลังการใช้ ฮีรูดอยด์ ฟอร์เต้ ตามที่ได้เคยรีวิวไว้ในกระทู้นี้ https://bit.ly/2rhSAM9

เผื่อใครขี้เกียจอ่านกระทู้ก่อนหน้า เราทำงานเป็นพนักงานต้อนรับของโรงแรมค่ะ แน่นอนว่าหลักๆ อาชีพเราต้องยืนและเดินอยู่ตลอด ตอนแรกไม่มีปัญหาเรื่อง “เส้นเลือดขอด” จนทำงานผ่านไปสักระยะ ถึงได้เห็นว่ามันขึ้นมาเป็นเส้นชัดเจนมากๆ

ที่สำคัญคือพี่ๆ เพื่อนร่วมงานที่เป็นกัน (เจอปัญหาเดียวกันแทบทุกคน) แกบอกว่า ตอนแรกไม่มีใครสนใจหรอกเป็นก็เป็นไม่ได้น่าเกลียดอะไรขนาดนั้น แต่ประเด็นคือปล่อยไปนานๆ มันปวดค่ะ และทรมาน

เรานี่วิ่งไปซื้อฮีรูดอยด์ฟอร์เต้เลย! ตอนนั้นกลัวเป็นจนปวด ทรมานไรงี้555555

ผลหลังการใช้เดือนกว่าๆ ตอนนั้นคือพอใจสุด ดูรูปได้ค่ะ

หลังใช้ 1 เดือน

น่าเสียดายว่าตอนก่อนจะเริ่มใช้เราไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ มันจะลายกว่านี้นิดนึง

สำหรับวิธีใช้นะคะ ช่วงแรกที่ใช้ เราค่อนข้างมีวินัยกับมันค่ะ ใช้แบบนี้

วิธีใช้ในช่วงแรก
    1. บีบครีมออกมาประมาณหนึ่งข้อนิ้วมือ
    2. ทาและถูนวดเบาๆ (เบาๆ พอนะคะ) จนกว่าเนื้อยาจะหมด ไม่นานค่ะไม่ต้องกลัว ไม่เหนียวเหนอะอย่างที่คิด
    3. ทาก่อนไปทำงาน และก่อนนอนค่ะ บางคนไม่ได้ทำงานเป็นกะเหมือนเรา ก็อาจจะเป็นเช้าเย็น ประมาณนี้ค่ะ
    4. ทุกครั้งที่เรานอน เราจะใช้หมอนหนุนขาตั้งแต่ช่วงเข่าจนถึงปลายเท้าให้สูงขึ้นประมาณ 30 องศา จะทำให้เลือดไหลกลับได้ดี ช่วยได้เยอะนะคะ

วิธีใช้ในช่วงที่เริ่มดีขึ้น
    • ทำเหมือนเดิมค่ะ แต่ละจำนวนเหลือวันละครั้ง คือก่อนนอนเท่านั้น

มาดูผลหลังการใช้แทบทุกวันตลอดเวลาเป็นปีๆ ของเรา กันค่ะ

เทียบแบบชัดๆ ดู

ที่ชัดที่สุดคือเจ้ารอยมุมสามเหลี่ยมที่เหมือนภูเขานั่นหายไปเลยค่ะ ส่วนรอยอื่นๆ นั้นก็จางลงไปเลย

สำหรับเราผลเป็นที่น่าพอใจมากๆ มีร้อยคะแนนก็ให้ร้อยคะแนน เพราะกล่องละไม่ถึง 300 บาท ใช้ได้ยาวมาก ประมาณครึ่งปีได้ ใครที่มีอาชีพเดียวกันหรือใกล้เคียง ต้องยืนและเดินนาน แนะนำว่าอย่ารอให้เป็นเยอะ เพราะเป็นเยอะแล้วการรักษาอาจนำมาซึ่ง “ค่าใช้จ่าย” ที่เยอะตามด้วยไม่รู้น้า ^^
    Last edited by goodtiniyoo; 05-21-2018 at 10:51 AM.

Comments from Facebook