Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: รีวิวลูกบอลบริหารข้อมือ NSD Spinner ของเล่นที่คนรักกีฬาต้องมี

Warning Points:
    0/5

รีวิวลูกบอลบริหารข้อมือ NSD Spinner ของเล่นที่คนรักกีฬาต้องมี

วันนี้มีของมารีวิวครับ ไม่ใช่ของใหม่อะไรแต่ผมเพิ่งได้ฤกษ์ไปสอยมาครับ มันคือ "ลูกบอลบริหารข้อมือ NSD Spinner"

เป็นอุปกรณ์เอาไว้เพิ่มความแข็งแรงของกล้ามเนื้อแขนและข้อมือครับ เหมาะกับนักกีฬาที่ต้องการเพิ่มความแข็งแรงของกล้ามเนื้อแขน เช่น นักมวย นักกอล์ฟ นักแบดมินตัน นักเทนนิส แล้วก็นิยมใช้ในทางการแพทย์สำหรับบำบัดอาการบาดเจ็บต่างๆเช่น ข้อมืออักเสบเรื้อรัง ครับ การเล่นลูกบอลแบบนี้จะช่วยให้เลือดไหลเวียนไปเลี้ยงบริเวณที่บาดเจ็บมากขึ้นครับ นอกจากนี้ยังช่วยลดและรักษาอาการเจ็บศอกเรื้อรังอย่าง tennis elbow หรือ golf elbow ได้ด้วย

ด้านบนนี้คือวิธีการเล่นลูกบอลแบบสตาร์ทออโต้เหมือนของผมนะครับ ไม่ยากเลย แต่ต้องหมุนด้วยน้ำหนักและความเร็วสม่ำเสมอครับ
    เหมือนจะไม่มีอะไรนะครับ แต่บอกเลยว่าเล่นเสร็จแทบหมดแรง 555 ตัวนี้ผมซื้อมาไว้กะจะเล่นสนุกๆครับ เพราะส่วนตัวไม่ใช่นักกีฬาอะไร แต่เห็นว่ามันมีประโยชน์ดีแล้วก็เหมาะกับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาออกกำลังกายแบบผมด้วย ตั้งแต่ซื้อมาก็เห่อมากครับ เล่นทั้งวัน ออกกำลังกายทั้งวันไปเลย

ใครที่ชอบออกกำลังกาย หรือมีปัญหาแขนอ่อนแรง ไม่ค่อยมีแรงก็ซื้อมาเล่นดูครับ มีหลายรุ่นหลายราคา เลือกตามความเหมาะสมเลย ผมซื้อมาจากช็อปที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 3 ครับ ใครสนใจก็ไปดูข้อมูลเพิ่มเติมกันเอาเองเลยครับ https://www.bestelixir.com/sport/nsd-spinner-main/.html

ผมขอตัวไปหมุนเล่นต่อละครับ 5555 สวัสดีครับ

0/5

Re: รีวิวลูกบอลบริหารข้อมือ NSD Spinner ของเล่นที่คนรักกีฬาต้องมี

ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ น่าซื้อมาใช้เหมือนกันนะคะ แฟนตีกอล์ฟด้วย เดี๋ยวลองเอาไปให้ดูเผื่ออยากได้

0/5

Re: รีวิวลูกบอลบริหารข้อมือ NSD Spinner ของเล่นที่คนรักกีฬาต้องมี

เมื่อก่อนเคยฝากเพื่อนซื้อมาให้จาก usa ครับ เพิ่งทราบว่าเข้าที่ไทยแล้วดีมากๆเลย

0/5

กำลังหาข้อมูลอยู่เลย ขอบคุณนะครับ เคยคุยกับเพื่อนที่เรียนออโธปิดิกส์เค้าพูดถึงลูกบอลแบบนี้บ่อยจนเริ่มอยากได้ละ

0/5

ยินดีครับ ผมเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์กับหลายๆคนเลยมาลงไว้ครับ เพราะตั้งแต่ซื้อมาแล้วอัพรูปลงเฟซมีแต่เพื่อนๆมาถามกันเยอะมาก 5555

Comments from Facebook