สวัสดีค่ะ หนุ่มๆสาวๆ ที่รักรถและกำลังมองหารถคันใหม่กันอยู่ รถยนต์มีอายุการใช้งานถึงเวลาก็ต้องเปลี่ยน เราเป็นอีกคนนึงค่ะที่รักรถและอยากจะได้รถคันใหม่แต่อย่างที่รู้กันว่าราคารถมือ 1 มันช่างสูง ด้วยยุคเศรษฐกิจแบบนี้จะให้ซื้อคันใหม่เลยเห็นทีคงยังไม่ไหว

แต่ความอยากได้รถมากกก เราจึงค้นหาข้อมูลการขายรถจากแหล่งต่างๆ จนเจอ บริษัท สหการประมูล จำกัด (มหาชน) แหล่งประมูลรถมือสอง ที่ได้มาตรฐาน ที่เป็นสนามประมูลรถยนต์แห่งแรกของเมืองไทย โดยสหการประมูลมีการประมูลรถทุกเดือน ทั้งรถยนต์ เก๋ง กระบะ รถจักรยานยนต์ Bigbike เครื่องจักรกลการเกษตรคูโบต้า รวมไปถึงยังเป็นผู้ดำเนินการประมูลรถของกลางจากกรมศุลกากรและหน่วยงานภาครัฐต่างๆ ซึ่ง สหการประมูลมีงานประมูลตลอดทั้งปีตามแต่ละจังหวัดและสาขาที่กระจายอยู่ทั่วประเทศ เพื่อให้คนที่อยู่ต่างจังหวัดได้ร่วมเข้าประมูลด้วย

ข้อดีของสหการประมูล คือ มีรถเลือกเป็นจำนวนมาก ซึ่งเหมาะสำหรับคนชอบรถแบบเรามาก และเรายังสามารถจำกัดงบประมาณที่มีของเราได้ โดยก่อนที่เราจะประมูลทางสหการประมูลมีการตรวจสภาพรถและชี้แจงรายละเอียดตัวรถที่ชัดเจนช่วยให้ง่ายต่อการตัดสินใจอีกด้วย หากประมูลได้แล้วยังมีบริการขนส่งรถที่ประมูลให้ถึงที่ประทับใจมากค่ะ

เป็นยังไงบ้างค่ะ สำหรับรีวิวแหล่งประมูลรถมือสอง ที่เราเอามาแชร์ สำหรับเพื่อนๆที่กำลังสนใจ อยากได้รถในราคาที่สามารถจับต้องได้ มีคุณภาพ ก็ลองไปที่สหการประมูลนะคะ รับรองไม่มีผิดหวังแน่นอนค่ะ เพื่อนๆสามารถ ติดตามข่าวสารข้อมูลเพิ่มเติมของรถแต่ละรุ่นและตารางของการจัดประมูลในแต่ละเดือนได้ที่นี่นะ http://www.auct.co.th เร็วๆนี้เรากับแฟนว่าจะไปประมูลรถมาให้พ่อกับแม่ไว้ใช้อีกคันนึงด้วยค่ะ