Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: โดนลูกค้าต่อว่าและเขียนคอมเพลน เพราะเราไปเรอใส่หน้า

Warning Points:
    0/5

โดนลูกค้าต่อว่าและเขียนคอมเพลน เพราะเราไปเรอใส่หน้า

เราเป็นพนักงานเสิร์ฟในโรงแรมหรูค่ะ แต่เมื่อคืนตอนกำลังยกอาหารลงโต๊ะอยู่คือกลั้นเรอไม่ไหวจริงๆ มันอึดอัดคอมากจนอึ๊กออกมาแล้วประเด็นคือเป็นกลิ่นเหม็นเปรี้ยวเหมือนตอนอาเจียนน้ำย่อยสีเขียวๆเลย ลูกค้าก็ลุกขึ้นด่าเรากลางห้องอาหาร ไม่ขอทานอาหาร แล้วก็ขอใบคอมเพลน
    ยอมรับนะว่าตัวเองผิด โดนคาดโทษหักเงินเดือนแล้วเรียบร้อย

แต่คืออาการของเรามันใช่กรดไหลย้อนไหมคะ จะได้รีบรักษาตัวเอง

0/5

Re: โดนลูกค้าต่อว่าและเขียนคอมเพลน เพราะเราไปเรอใส่หน้า

กรดไหลย้อนแหละค่ะ มีพื่อนเราเป็น อาการเรอเหม็นเปรี้ยวแบบนี้เลย แต่คงจะรักษายากอยู่นะ เห็นเพื่อนกินกาวิสคอน ผ่านมา3เดือนแล้วเราก็ยังเห็นพกเป็นซองๆมากินเป็นประจำอยู่ สงสารนางแต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง

0/5

Re: โดนลูกค้าต่อว่าและเขียนคอมเพลน เพราะเราไปเรอใส่หน้า

ก่อนอื่นต้องเปลี่ยนพฤติกรรมด้วยนะครับ ลดเผ็ด ลดมัน ลดแอลกอฮอล์ ลดชากาแฟ อย่ากินเสร็จแล้วล้มตัวนอนเลย แล้วก็พวกใส่กางเกงกระโปรงรัดๆก็เบาลงหน่อย ไหนจะความเครียดอีก ส่งผลให้เกิดกรดไหลย้อนได้หมด
    ของผมที่เคยเป็นก็กาวิสคอนเอาไม่อยู่นะ ไปหาหมอได้ยาเคี้ยวรักษากรดไหลย้อนที่ชื่ออัลไกคอนมาแทน
    ตัวนี้ออกฤทธิ์เร็วแล้วก็นานกว่าครับ เกลือโซเดียมต่ำด้วย ผมเลยใช้ได้ปลอดภัย พอดีมีโรคไตเป็นโรคประจำตัว
    หลังๆมานี่ก็ซื้อจากเภสัชติดบ้านเอาไว้แล้ว

0/5

ทำงานบริการต้องทำใจค่ะ ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะ

0/5

เจ็บแน่นเสียดท้อง แสบร้อนช่วงอกแล้วก็หลอดอาหาร รู้สึกเป็นก้อนๆจุกอยู่ที่คอ แล้วก็มีเรอเหม็นเปรี้ยวใช่มั้ยคะ ถ้าแบบนี้ก็กรดไหลย้อนแน่ๆ
    ลองซื้ออัลไกคอนที่ คห.บนบอกมาเคี้ยวหลังอาหารหรือตอนมีอาการดูก่อนค่ะ เราเองก็ใช้ยาเคี้ยวตัวนี้รักษากรดไหลย้อนอยู่ ก็ดีขึ้นนะ แล้วเราชอบที่ตัวยามันหวาน อร่อย ไม่เป็นหยึยๆแหยะๆเหมือนของยี่ห้ออื่น

Comments from Facebook