Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 35

Thread: +++ วันนี้ขอรีวิว อาหารเกาหลี จ้า +++

Warning Points:
    0/5

Talking +++ วันนี้ขอรีวิว อาหารเกาหลี จ้า +++

สาเหตุจากอิทธิพลการชอบดูหนังเกาหลีของคุณหญิงแม่ค๊าาาาา

ทำเอาติดซีรีส์เกาหลีกันทั้งบ้านเลย

ล่าสุดไปดูซีรีส์เรื่องเกี่ยวกับทำอาหาร เลยทำให้ความอยากกินอาหารเกาหลีเกิดขึ้น!!!

จากนั้นก็พยายามสรรหาร้านอาหารเกาหลีจากในเน็ต

และแล้ววววววววววววววววววว......ความพยายามก็เป็นผลค่าาาาาา

ตัดสินใจไปกินอาหารเกาหลี ในย่าน Korean town ที่ สุขุมวิท 12

เริ่มจากด้านหน้าของ Korea town

ตัดสินใจเดินเข้าไปร้านดูเร (อ่านอย่างงี้ป่าวไม่รู้)

หลังจากสั่งอาหารไปเรียบร้อย เครื่องเคียงมาก่อนเลยค่ะ
    มีหลายอย่างมากๆๆๆๆ มาทีหนึ่งก็เต็มโต๊ะเลย
    1-แตงกวาในน้ำส้มสายชู
    2-แป้งผสมไข่ทอด
    3-กิมจิผักกาด
    4-กิมจิมะละกอ
    5-กิมจิหัวไชเท้า
    6-ยำหอยแครง
    7-กิมจิเต้าหู้

ต่อมา แกงกิมจิ (กิมจิชิเก) ก็มาเสิร์ฟค่าาาา
    กลิ่นหอมน่าทานมากๆๆๆๆๆ
    รสชาติคล้ายๆแกงส้มบ้านเรา แอบผิดหวังนิดๆ เพราะคิดว่ามันน่าจะอร่อยกว่านี้อ่าา

จานต่อมาเป็นพิซซาเกาหลี
    ก็อร่อยไปอีกแบบค่ะ เนื้อแป้งคล้ายๆแป้งที่ทำหอยทอดบ้านเรา
    ส่วนใหญ่จะมีแต่ผักกับแป้ง ไม่ค่อยมีเนื้อสัตว์อยู่เท่าไหร่
    อ่อ ลืมบอกไปว่าเนื้อสัตว์ที่ใส่มาเป็นหอยค่ะ แต่สงสัยหอยว่ายน้ำหนีกลับทะเลไปหมด
    หาไม่ค่อยเจอเลย .... อิอิ

จานสุดท้าย เพราะไปกินกันสองคนกะคุณแฟน สั่งมากกลัวกินไม่หมด
    เป็นข้าวยำเกาหลี(บิบิมบัม) อร่อยดีค่ะ
    ตอนแรกมาจะเป็นข้าวขาวๆคล้ายๆข้าวผัด พอมาเสิร์ฟ พนักงานก็จะเอาซอสมาคลุกลงในข้าว
    ข้าวก็เลยจะออกสีแดงๆหน่อย ตัวซอสจะหอมกลิ่นงามากๆ
    เป็นจานที่ชอบที่สุดเลยค่ะ

หลังจากอิ่มแล้ว ทางร้านก็มี น้ำชาอบเชย ให้อีกหนึ่งแก้ว
    หอมกลิ่นอบเชยมากๆๆๆๆ รสชาติออกชาจางๆ เพราะกลิ่นอบเชยกลบกลิ่นชาหมด
    หวานๆ ดื่มแล้วสดชื่นดีค่ะ(อันนี้คุณแฟนบอกมา)

หมดแล้วค่าาาา
    ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ
    ผิดพลาดยังไง ขอโทษด้วยค่ะ เพิ่งรีวิวเป็นครั้งแรก

ไ ม่ มี ใ ค ร เ กิ ด ม า ไ ร้ ค่ า
    แ ม้ แ ต่ ค น โ ง่ ที่ สุ ด ก็ ยั ง ฉ ล า ด .. ใ น บ า ง เ รื่ อ ง
    แ ล ะ ค น ที่ ฉ ล า ด ที่ สุ ด ก็ ยั ง โ ง่ .. ใ น ห ล า ย เ รื่ อ ง

... Thanks SBN Mak Mak Ka...

0/5

Thumbs up

ข้าวยำน่าทานมั่กๆ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    น่าทานอ่ะคับ อยากทานข้าวยำๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนพิซซ่าถ้าไปทานเด๋วจะพกหอยไปเอง อิอิ

Dupeipei's Avatar
    Dupeipei is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ตั้งแต่กินมาในKorean town คิดว่าร้านนี้อร่อยที่สุด
    ไม่รู้ใครจะคิดอย่างอื่นรึป่าวแฮะ

วันที่ไปกินดูเร แบบว่า เค้าแถมอะไรไม่รู้เหมือนไข่ตุ๋นเลย อร่อยๆมากๆๆ
    ส่วนแกงกิมจิ ไปกินร้านอื่นค่ะ ไม่อร่อยเหมือนกัน เหมือนแกงส้มผักรวม555

ที่ร้านดูเร กินเสร็จได้เซ็ทของขวัญถุงใหญ่กลับบ้านด้วย ประทับใจจริงๆ
    WanNa ShOPPiNg!!

0/5
    เราก็ชอบไปกินที่ร้านนี้แต่ต้องไปกับเพื่อนชาวเกาหลีเพราะสั่งอาหารไม่เป็น "ข้าวยำหน้าไข่กุ้ง" ร้านนี่ก้อร่อย ชอบๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    น่าทานมากๆๆๆค่ะ

0/5
    เห็นแล้วหิวเลยค่ะ

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    โชคดีจริง ๆ เปิดดูรีวิวนี้ตอนกำลังนั่งกินข้าวที่โต๊ะทำงาน(และเข้า sbn)
    ช่วยบรรเทาอยากการท้องร้อง น้ำลายฟูมปากได้เยอะเลยค่ะ ..อิอิ

อยากกินข้าวยำเกาหลีมากกกกก .. เคยกินที่ YUU ติดใจอร่อยสุด ๆ โอยยยย ..อยากกก

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    หิว หิว หิว หิว

ขอบคุณที่เอามายั่วจ้า ต้องไปลองมั่ง

iamtan's Avatar
    iamtan is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบไปทานร้านในสุดริมสุดทางซ้ายมือ หน้าร้านเป็นไม้สีอ่อนๆอ่ะค่ะ ชื่อไรไม่รู้

อร่อยใช้ได้ค่ะ ที่สำคัญ ลูกเจ้าของหล๊อหล่อค่ะ ...หิหิ =D~

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook