Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ขอฮาวทู ทายาแต้มสิวยังไงให้ไม่แสบผิวอะคะ

Warning Points:
    0/5

ขอฮาวทู ทายาแต้มสิวยังไงให้ไม่แสบผิวอะคะ

หน้าเราเป็นสิวขึ้นมาตลอด พี่เราก็เลยซื้อยาแต้มสิวมาให้ใช้ แต่เราใช้แล้วแสบผิวมากเลย

ไม่รู้ว่าเพราะแพ้รึเปล่า แต่วันนี้เราลองซื้อยาแต้มสิวมาอีกยี่ห้อ ก็เเสบผิวเหมือนกัน เป็นเพราะอะไรหรอคะ หรือเราใช้ผิดวิธี

หรือจริงๆมันต้องแสบหน้าแบบนี้อยู่เเล้วเป็นเรื่องปกติ?

0/5

Re: ขอฮาวทู ทายาแต้มสิวยังไงให้ไม่แสบผิวอะคะ

ไม่ปกตินะคะ ตอนแรกๆก็คิดว่าแสบๆหน้าเป็นเรื่องปกติ อย่างครีมบางตัวที่เราใช้ก็แสบ ก็นึกว่าจะช่วยกัดผิวให้ขาวขึ้น ที่ไหนได้ มันทำให้หน้าเราบางลงค่ะ ตอนนี้หน้าเรากลายเป็นแพ้ง่ายไปเลย พยายามอย่าฝืนใช้นะคะ ลองหาเป็นสกินแคร์ที่ไม่ผสมbha อ่ะค่ะ ปลอดภัยกับหน้ามากกว่า

0/5

Re: ขอฮาวทู ทายาแต้มสิวยังไงให้ไม่แสบผิวอะคะ

เคยเเสบหน้าเพราะเจลแต้มสิวเหมือนกันค่ะ เหมือนมันแรงไป หรือหน้าเราบางไปก็ไม่รู้ -.-

แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว เราใช้ที่รักษาสิวแบบสเปรย์แทนอะ เราใช้old rock พ่นอยู่ พ่นเช้า เย็น สิวลดลงอยู่นะ ไม่แสบหน้าด้วย

0/5

Quote Originally Posted by maprow View Post
    เคยเเสบหน้าเพราะเจลแต้มสิวเหมือนกันค่ะ เหมือนมันแรงไป หรือหน้าเราบางไปก็ไม่รู้ -.-

แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว เราใช้ที่รักษาสิวแบบสเปรย์แทนอะ เราใช้old rock พ่นอยู่ พ่นเช้า เย็น สิวลดลงอยู่นะ ไม่แสบหน้าด้วย

รบกวนถามหน่อยนะคะ ซื้อที่ไหนอะคะold rock ขอบคุณล่วงหน้าค่าาา

0/5

@lipnoi

เราสั่งซื้อจากShopee อ่ะค่าาา เเต่เห็นเพจในเฟซเค้าก็ขายอยู่นะ ลองเข้าไปดู https://www.facebook.com/OldRockThailand/

อ่อ konvy ก็มีค่ะ

Comments from Facebook