Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มีขนที่หน้าเยอะ อยากกำจัดมีวิธีไหนบ้างคะ?

Warning Points:
    0/5

มีขนที่หน้าเยอะ อยากกำจัดมีวิธีไหนบ้างคะ?

เรามีขนอ่อนๆตามหน้าเยอะ ไม่ใช่แค่หนวด แต่ที่คาง ตามแก้ม กรอบหน้าไรงี้ เป็นขนอ่อนๆ ไม่กล้าโกนค่ะ กลัวขึ้นใหม่แล้วแข็งกว่าเดิม พอจะมีวิธีไหนกำจัดขนที่หน้าได้แบบเวลาขึ้นใหม่ขนไม่แข็งบ้างคะ?

0/5

Re: มีขนที่หน้าเยอะ อยากกำจัดมีวิธีไหนบ้างคะ?

ไม่ชอบเหมือนกันค่ะ เวลาไปทำหน้าคอร์ส ipl แล้วผู้ช่วยหมอเอามีดโกนมาโกนหน้า คือ ถ้ามันขึ้นใหม่แล้วแข็ง จะทำไง!?

0/5

Re: มีขนที่หน้าเยอะ อยากกำจัดมีวิธีไหนบ้างคะ?

Quote Originally Posted by nongnoy View Post
    ไม่ชอบเหมือนกันค่ะ เวลาไปทำหน้าคอร์ส ipl แล้วผู้ช่วยหมอเอามีดโกนมาโกนหน้า คือ ถ้ามันขึ้นใหม่แล้วแข็ง จะทำไง!?
    เจอมาแบบเดียวกันเลยค่ะ งงเลย ไหนว่า เครื่อง ipl ถอนขนได้ไง แล้วไมหมอไม่ใช้???

0/5

Quote Originally Posted by boyromance View Post
    เจอมาแบบเดียวกันเลยค่ะ งงเลย ไหนว่า เครื่อง ipl ถอนขนได้ไง แล้วไมหมอไม่ใช้???
    จริงๆ ทำได้นะคะ เพราะเครื่อง IPL ของ Envi ที่เราซื้อมา ก็ใช้เลเซอร์ขนได้เหมือนกัน ก็ไม่เข้าใจหมอ นี่เคยทำตามคลีนิคก็เลิกเหมือนกัน ซื้อมาทำเองดีกว่าเยอะ 55555555

0/5

ถ้าเป็นขนอ่อนๆ ใช้เครื่อง IPL ได้เลยค่ะ เราใช้ Envi เหมือนกัน กำจัดขนด้วย ทำหน้าด้วย หลังทำหน้าก็เนียนขึ้น รูขุมขนเล้กลง รอยสิวก็จางลงด้วยค่ะ

Comments from Facebook