Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากได้กล่องทีวี ที่เปิดนานๆได้ กล่องไม่ร้อนไว มีตัวไหนดีๆบ้างครับ

Warning Points:
    0/5

อยากได้กล่องทีวี ที่เปิดนานๆได้ กล่องไม่ร้อนไว มีตัวไหนดีๆบ้างครับ

คือผมจะเล่าให้ฟังก่อนนะครับว่าเคยไปซื้อ set top box ยี่ห้อนึงที่ตลาดนัดมาให้พ่อกับแม่ดูที่บ้าน
    เห็นน้องเค้ามาตั้งบู๊ท น้องเค้าเชียร์ๆ ราคาไม่แพงมากผมเลยเอามาลองดู
    ด้วยความที่พ่อกับแม่ผมแกอยู่บ้านกันทั้งวัน ก็เปิดดูกันทั้งวันครับ แทบจะเสียบปลั๊กกันไว้ทั้งวันเลย
    แล้ววันนั้นมันคงร้อนจัด จนระเบิดตัวเองเลย สายไฟนี่ไหม้หมดเลย
    ดีว่าผมติดเซฟตี้ไว้ไฟมันตัดเลยไม่เกิดอะไรขึ้น โชคดีไป แต่เข็ดแล้วครับ
    ถ้าเปลี่ยนรอบนี้ก็อยากได้ดีๆไปเลย แบบที่เปิดนานๆ เปิดทั้งวันได้ กล่องไม่ร้อนอ่ะครับ
    ใครใช้รุ่นไหนช่วยแนะนำหน่อยครับ

0/5

Re: อยากได้กล่องทีวี ที่เปิดนานๆได้ กล่องไม่ร้อนไว มีตัวไหนดีๆบ้างครับ

จริงๆก็ควรพักเครื่องบ้างนะคะ แต่เราก็ชอบเปิดทิ้งไว้ทั้งคืนเหมือนกัน เพราะเราอยู่บ้านคนเดียวบ่อยๆ กลัวผีอ่ะค่ะ TT ดีที่กล่อง iconnex ที่เราใช้อยู่มันเปิดนานได้ ไม่ร้อน เค้าเคลมเรื่องประหยัดไฟด้วยเลยไม่ค่อยห่วงเท่าไหร่

0/5

Re: อยากได้กล่องทีวี ที่เปิดนานๆได้ กล่องไม่ร้อนไว มีตัวไหนดีๆบ้างครับ

Quote Originally Posted by BarbieGG View Post
    จริงๆก็ควรพักเครื่องบ้างนะคะ แต่เราก็ชอบเปิดทิ้งไว้ทั้งคืนเหมือนกัน เพราะเราอยู่บ้านคนเดียวบ่อยๆ กลัวผีอ่ะค่ะ TT ดีที่กล่อง iconnex ที่เราใช้อยู่มันเปิดนานได้ ไม่ร้อน เค้าเคลมเรื่องประหยัดไฟด้วยเลยไม่ค่อยห่วงเท่าไหร่
    แล้วเรื่องภาพ สัญญาณโอเคไหมครับ เค้ามีประกันอะไรให้ไหม อันเก่าผมไม่มีเลยเกิดไรขึ้นไม่มีใครรับผิดชอบ สั่งซื้อยังไงครับ

0/5

โอเคนะคะ สัญญาณไม่ขาด ชัดแจ๋วตลอดเวย์ ภาพคมมากๆค่ะ ถ้าดูช่อง hd นี่คือชัดมาก ส่วนเรื่องประกันเค้ามีประกันให้2ปีค่ะ โทรไปสั่งได้เลยค่ะ มาส่งฟรีถึงบ้านด้วย สะดวกมากๆ 02-8971516

0/5

ดูกล่องที่กินไฟน้อยๆอ่ะ เหมาะ ผมดูตัวนี้อยู่บอกกินไฟไม่ถึง 6 วัตต์เอง

Comments from Facebook

Tags for this Thread