Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: หน้าหนาวดูแลผิวกันยังไง นอกจากทาครีมมั่งคะ?

Warning Points:
    0/5

หน้าหนาวดูแลผิวกันยังไง นอกจากทาครีมมั่งคะ?

ผิวเราดูเหี่ยวและแห้งมากค่ะ ปีที่ผ่านๆมาก็ลองทาครีมแบบชุ่มๆแต่ก็ยังเหมือนไม่พอ เคยไปอ่านมา เค้าบอกว่า ส่วนหนึ่งเป็นเพราะยิ่งอายุเยอะ คอลลาเจนก็ยิ่งลดลง มีเพื่อนที่ออฟฟิซผิวแห้งง่ายเหมือนกัน หน้าหนาวก็แห้งกว่าปกติ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว รู้สึกจะดูดีกว่าเดิมด้วยซ้ำ พอไปถามมาว่า ทำยังไง เพื่อนก็แนะนำให้ลองกินพวกอาหารเสริมของ iRosehip ที่จะช่วยเรื่อง คอลลาเจนได้ดีอ่ะค่ะ เลยอยากถาม สาวๆที่ประสบปัญหาผิวเหี่ยวแห้งง่ายในหน้าหนาวแบบเราว่า นอกจาก 2 วิธีนี้ มีวิธีไหนที่ช่วยเรื่องผิวได้บ้างอีกคะ?

0/5

Re: หน้าหนาวดูแลผิวกันยังไง นอกจากทาครีมมั่งคะ?

อาหารเสริมดีจริงๆค่ะ พวกที่ช่วยเพิ่มคอลลาเจน เพิ่มวิตามินให้ผิวจะยิ่งดี เพราะจะช่วยให้ผิวซ่อมแซมผิวและบำรุงผิวให้กลับมาขาวใสเหมือนเดิม ลองอ่านในนี้ดู https://spiceee.net/th/articles/25131

0/5

Re: หน้าหนาวดูแลผิวกันยังไง นอกจากทาครีมมั่งคะ?

ไอโรสฮิปที่เพื่อน จขกท แนะนำมา น่าลองมากอ่ะ พี่สาวเราที่เป็นลูกพี่ลูกน้องก็กินตัวนี้ กินมาได้สองกล่องล่ะ ขาวขึ้นจนเราต้องถามอ่ะ

0/5

เราไม่ชอบกินคอลลาเจนตรงๆค่ะ เพราะพวกนั้นมันคาวแล้วก็มีแค่คอลลาเจนจากปลาอย่างเดียว เราชอบกินอาหารเสริมที่มากจากผลไม้มากกว่า มันหวานๆ มีรสชาติกินง่ายดี อย่างของไอโรสฮิป เคี้ยวๆกินง่ายมีรสเหมือนเลม่อนเลย อร่อยแล้วสวยด้วยค่ะ

0/5

irosehip ที่แนะนำกันนี่เคยเห็น ไอซ์ อภิษฎา ลงใน IG ด้วย ถ้ากินแล้วสวยแบบไอซ์เราจะกินเลย

Comments from Facebook