Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: เจาะหูตรงกระดูกอ่อนมาสองปีแล้ว ไม่หายสักที ทำไงดี?

Warning Points:
    0/5

เจาะหูตรงกระดูกอ่อนมาสองปีแล้ว ไม่หายสักที ทำไงดี?

ตอนที่ทำก็ยอมรับตรงๆว่า อยากเท่ ไม่ได้สนว่าเจาะกระดูกแล้วหูมันจะบวม ช่วงแรกๆมันก็มีบวมบ้าง แต่ก็ไม่ได้ใหญ่มาก เราเลยคิดไปเองว่า อักเสบ เคยไปเจาะรูใหม่อยู่ครั้งหนึ่ง เพราะมันบวมไม่เลิกและเพราะคนเจาะแนะนำให้เปลี่ยนรูด้วย เลยเจาะใหม่ แต่พอเจาะแล้วรู้สึกว่า มันบวมกว่าเดิม หลังๆเลยรู้ว่าตัวเองเป็นแผลเป็นคีลอยด์เข้าให้แล้ว เราไม่รู้ค่ะว่า จะรักษายังไงดี เท่าที่อ่านมา ถ้าไม่ผ่าเอาออกก็ให้หมอฉีดให้มันยุบลง ซึ่งเราก็ยังไม่แน่ใจว่ามันจะมีวิธีอื่นอีกมั้ย เลยมาตั้งกระทู้ถามเผื่อได้วิธีรักษาค่ะ ขอบคุณค่ะ

0/5

Re: เจาะหูตรงกระดูกอ่อนมาสองปีแล้ว ไม่หายสักที ทำไงดี?

เราก็เป็นค่ะ ตอนแรกใช้ฮีรูดอยน์แต่ตอนนี้เฉยๆล่ะ อยากหาตัวใหม่มาใช้แทน

Blog Entries
    1
    0/5

Re: เจาะหูตรงกระดูกอ่อนมาสองปีแล้ว ไม่หายสักที ทำไงดี?

ลองใช้เอลล่า สกา ครีม ทาค่ะ เพราะเคลมว่าใช้ได้กับทุกรอยแผลเป็นโดยเฉพาะแผลเป็นแบบนูน น่าลองนะคะ

0/5

ขอบคุณค่าาาา นี่มีตัวนี้พอดีแต่ไม่รู้ว่าทากับแผลเป็นตามตัวได้ด้วย นึกว่าจะไม่ได้ผล แต่ไงจะลองใช้ดูนะคะ

Comments from Facebook