Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: รบกวนคุณแม่มือใหม่แชร์วิธีดูแลตัวเองหลังผ่าตัดการคลอดหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

รบกวนคุณแม่มือใหม่แชร์วิธีดูแลตัวเองหลังผ่าตัดการคลอดหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ จะผ่าคลอดเดือนหน้าแล้วที่เลือกวิธีนี้เพราะเราเป็นคนไม่แข็งแรงเท่าไหร่ บวกกับเป็นคนตัวเล็กด้วย เลยเลือกวิธีผ่าคลอดเพื่อลดความเสี่ยงให้กับตัวเองและน้องในท้องค่ะ ทีนี้เลยอยากเตรียมตัวรับมือกับผลที่จะตามมาไม่ว่าจะเป็นรอยแตกหรือแผลหลังคลอด อยากให้เหล่าคุณแม่มาช่วยกันแชร์วิธีดูแลตัวเองหลังคลอดให้กลับมาสวยได้เร็วๆหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

0/5

Re: รบกวนคุณแม่มือใหม่แชร์วิธีดูแลตัวเองหลังผ่าตัดการคลอดหน่อยค่ะ

รอยแตกตามตัวให้ใช้ Cover gel มีขายที่วัตสันค่ะ ส่วนรอยผ่าตัดใช้ Ella scar cream สองตัวนี้มีขายที่วัตสันและใช้ดีมากค่ะ

0/5

Re: รบกวนคุณแม่มือใหม่แชร์วิธีดูแลตัวเองหลังผ่าตัดการคลอดหน่อยค่ะ

ลบรอยแผลเป็น ลองใช้เอลล่าดูค่ะ ใช้ได้ทั้งรอยแผลเป็นหลุมและนูน ส่วนผสมก็น่าสนใจมาก https://www.youtube.com/watch?v=-FPf-nEY_uY

0/5

สองตัวนี้เลยค่ะ ตัวช่วยให้ผิวเนียนใส ไร้รอยแผล รอยแตกกวนใจ

Comments from Facebook