Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: แผ่นเจลซิลิโคนลดรอยแผลเป็นแบบคีลอยด์ได้ดีแค่ไหน?

Warning Points:
    0/5

แผ่นเจลซิลิโคนลดรอยแผลเป็นแบบคีลอยด์ได้ดีแค่ไหน?

เราเป็นแผลเป็นคีลอยด์ตรงท่อนขาลากขาวมาเกือบถึงหัวเข่าเพราะรถคว่ำ อยากให้มันหายสักทีค่ะ เพราะเป็นมาสองสามเดือนแล้ว ยาที่หมอให้มาก็ไม่ทำให้มันจางลงซักที เลยมีคนแนะนำมาว่าให้ลองใช้แผ่นเจลซิลิโคนเพื่อให้แผลเป็นมันยุบลง แต่เราไม่แน่ใจว่า มันจะเวิร์คมั้ย แล้วมีวิธีใช้ที่ถูกต้องแนะนำมั้ยคะ?

0/5

Re: แผ่นเจลซิลิโคนลดรอยแผลเป็นแบบคีลอยด์ได้ดีแค่ไหน?

ต้องติดแผ่นเจลที่ขาตลอดเวลาค่ะ มันไม่สะดวกและลำบากมาก ลองหายาทาที่ทาได้ตลอดเวลาดีกว่าค่ะ เพราะยิ่งทาบ่อยก็ยิ่งหายไว

0/5

Re: แผ่นเจลซิลิโคนลดรอยแผลเป็นแบบคีลอยด์ได้ดีแค่ไหน?

คิดว่า กว่าจะหายก็คงนานมากอ่ะค่ะ อยากให้ลองใช้ยาทาตัวอื่นดู มียาทาหลุมสิวหลายตัวใช้ดีค่ะ คิดว่าน่าจะใช้กับตัวได้ แต่หลอดเล็กไปหน่อย อย่างเอลล่า ฮิรูสกา งี้

0/5

มีบทความพูดถึงยาทาที่ใช้กับแผลเป็นคีลลอยด์ได้นะ แนะนำให้ลองอ่านดู นี่ก็ว่าน่าใช้ดี http://petmaya.com/ella-scar-cream

Comments from Facebook