Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ทำไมคลีนซิ่งต้องแยกจุดใช้ด้วยอะคะ มีอันไหนที่เช็ดได้ทั้งหน้าในอันเดียวมั้ย

Warning Points:
    0/5

ทำไมคลีนซิ่งต้องแยกจุดใช้ด้วยอะคะ มีอันไหนที่เช็ดได้ทั้งหน้าในอันเดียวมั้ย

เมื่อวานไปนอนบ้านเพื่อนมา เห็นเพื่อนใช้คลีนซิ่งเช็ดเครื่องสำอาง ประมาน3 ตัวเลยอ่ะคะ เช็ดตา เช็ดปาก เช็ดผิวหน้า คือมันต้องแยกกันขนาดนั้นเลยหรอ เพื่อนเราบอกว่าต้องใช้คลีนซิ่งไม่งั้นเครื่อสำอางจะอุดตันแล้วก็เป็นสิว คืือเราไม่เคยใช้คลีนซิ่งเลยอะ เลยอยากรู้ว่าคลีนซิ่งมันจำเป้นต้องใช้แยกจุดกันปะคะ ใช้ตัวเดียวเช็ดทั้งหน้าเลยได้มั้ย พอจะมีมั้ยคะ จะได้ประหยัดๆแหะๆ ตอนนี้ดูอยู่ 2 ตัว ไม่พอนด์ส ก็ โดฟ พวกนี้มันเช็ดได้ทั้งหน้ามั้ยอ่า

0/5

Re: ทำไมคลีนซิ่งต้องแยกจุดใช้ด้วยอะคะ มีอันไหนที่เช็ดได้ทั้งหน้าในอันเดียวมั้ย

รอคำตอบด้วยคน ว่าจะซื้อคลีนซิ่งใช้เหมือนกัน ล้างหน้าอย่างเดียวสิวอุดตันเพียบเลย

0/5

Re: ทำไมคลีนซิ่งต้องแยกจุดใช้ด้วยอะคะ มีอันไหนที่เช็ดได้ทั้งหน้าในอันเดียวมั้ย

จริงๆบางตัวที่เค้าให้ใช้แยกเพราะมันแรงค่ะ ส่วนดวงตางี้ มันก็อ่อนกว่าส่วนอื่นในใบหน้าอ่ะค่ะ ไม่งั้นจขกท
    ใช้คลีนซิ่งของ Pond's ก็ได้นะคะ อันนี้อันเดียวใช้ได้ทั้งหน้าเลย เพราะเป็นสูตรอ่อนโยน

0/5

อันนี้ก็ดีนะคะ เราเพิ่งไปตำมา เห็นในกระทู้นี้เขียนอยู่ว่าใช้ได้ทั้งหน้า ตา ปากเลย

https://pantip.com/topic/36944760

Comments from Facebook