Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากรู้ว่า หน้ามันๆ ผิวแพ้ง่ายแบบเรา คุชชั่นยี่ห้อไหนจะเอาอยู่บ้าง :(

Warning Points:
    0/5

อยากรู้ว่า หน้ามันๆ ผิวแพ้ง่ายแบบเรา คุชชั่นยี่ห้อไหนจะเอาอยู่บ้าง :(

เซ็งมากเลย หาเครื่องสำอางยากมาก เพราะเราหน้าแพ้ง่าย หน้ามันด้วย ก่อนหน้านี้ใช้แป้ง

ใช้รองพื้นดีๆขนาดไหน แพงขนาดไหนก็เอาหน้าเราไม่อยู่เลยค่ะ อาทิตย์หน้าเราต้องไปงานแต่งเพื่อนด้วย

ไม่อยากหน้าพังๆไปเลยอะทำไงดี คือเพื่อนเราเเนะนำมาว่าใช้คุชชั่นจะเอาอยู่กว่าพวกรองพื้น

แต่เราก็ไม่รู้จะเลือกคุชชั่นยี่ห้อไหนดี เลยอยากถามอ่ะค่ะ ไม่อยากซื้อมาแล้วแป้ก tt

คุชชั่นยี่่ห้อไหนเอาคนหน้ามัน กับหน้าแพ้ง่ายอยู่บ้างคะ

0/5

Re: อยากรู้ว่า หน้ามันๆ ผิวแพ้ง่ายแบบเรา คุชชั่นยี่ห้อไหนจะเอาอยู่บ้าง :(

ถ้าหน้าแพ้ง่ายแบบเราต้องดูให้ดีๆนะคะ บางตัวใช้แล้วแพ้ก็มี จากปสก คนแพ้มาเเล้ว

0/5

Re: อยากรู้ว่า หน้ามันๆ ผิวแพ้ง่ายแบบเรา คุชชั่นยี่ห้อไหนจะเอาอยู่บ้าง :(

ถ้าเป็นคุชชั่นที่เคนผิวแพ้ง่ายใช้ได้ ก็มีของไอริเซ่อ่ะค่ะ พี่สาวเราใช้อยู่ พี่สาวเราหน้าแพ้ง่ายนางยังใช้ได้เลย เราเคยลองใช้รอบนึง (เราเป็นคนหน้ามัน) ใช้แล้วก็เอาอยู่นะคะ ตบตอนเช้าอยู่ได้ยันเย็นเลยอ่ะค่ะ ปกปิดโอเค ไม่ต้องใช้คอนซิลเลอร์

0/5

ถ้าเป็นคนหน้ามันมากๆเราแนะนำให้อย่าลงพวกรองพื้นเยอะนะคะ ใช้เป็นคุชชั่นแบบที่จขกท ต้องการอะเหมาะสุดแล้วค่ะ เพราะถ้ายิ่งหน้ามันๆลงเครื่องสำอางไปเยอะมันจะยิ่งอุดตันผิวทำให้เป็นสิวค่ะ

0/5

เราใช้ตัวนี้อยู่ ปกติเราใข้อันไหนก็แพ้ แต่อันนี้ไม่แพ้จ้า ชอบอะเป็นแบบคุชชั่นน้ำแร่ มีบำรุงผิวด้วย นางเคลมเเรงอยู่ว่าคนผิวแพ้ง่ายใช้ได้

Comments from Facebook