Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: อยากรู้ว่าล้างหน้าแบบเอี๊ยดๆกับล้างแล้วยังรู้สึกผิวลื่นอยู่จริงๆแบบไหนดีกว่ากันคะ?

Warning Points:
    0/5

อยากรู้ว่าล้างหน้าแบบเอี๊ยดๆกับล้างแล้วยังรู้สึกผิวลื่นอยู่จริงๆแบบไหนดีกว่ากันคะ?

สงสัยอ่ะคะ อยากรู้ว่าเวลาทีเราล้างหน้าเนี่ยสัมผัสหลังล้างหน้าเสร็จแบบไหนดีกว่ากันคะ ระหว่าง
    1 ล้างหน้าแบบเอี๊ยดๆหลังล้างรู้สึกสะอาด
    2 หลังล้างแล้วยังรู้สึกผิวลื่นๆอยู่
    พอดีว่าเรากำลังจะเปลี่ยนโฟมล้างหน้าใหม่ กำลังสนใจวิปโฟมล้างหน้าของ Dove อยู่เห็นเค้าว่าหลังล้างไม่แห้งตึงกับ โฟมล้างหน้ารักษาสิวของ Mentrolatum อันนี้ลดสิวน่าจะให้สัมผัสแบบเอี๊ยดๆอยู่ ควรเลือกแบบไหนให้เหมาะกับผิวดีคะ ผิวเราเป็นผิวผสมค่อนไปทางแห้งค่ะมีสิวนิดหน่อยค่ะ

0/5

Re: อยากรู้ว่าล้างหน้าแบบเอี๊ยดๆกับล้างแล้วยังรู้สึกผิวลื่นอยู่จริงๆแบบไหนดีกว่ากันคะ?

โหวตวิปโฟมของโดฟ เพราะใช้โดฟอยู่แล้วรู้สึกโอเค คือหน้าไม่ลื่นนะ รู้สึกสะอาดเลย แต่ก็ไม่แห้งนะ งงป่ะ

0/5

Re: อยากรู้ว่าล้างหน้าแบบเอี๊ยดๆกับล้างแล้วยังรู้สึกผิวลื่นอยู่จริงๆแบบไหนดีกว่ากันคะ?

แล้วแต่ชอบอ่ะ แต่คิดว่าหลังล้างแล้วลื่นๆอยู่น่าจะดีกว่า เพราะเค้าบอกว่าหมายถึงหน้ายังมีความชุ่มชื่นเหลืออยู่อ่ะ ก็เลยเลือกที่ล้างแล้วผิวไม่แห้งดีสุด

0/5

dove อีกเสียงนะ เห็นออกใหม่น่าใช้ดีนี่ก็เพิ่งสอยมาใช้ หลังล้างแล้วหน้านุ่มมากๆ คือไม่แห้ง แต่ไม่ได้ลื่นๆอ่ะ ดีมาก เพราะปกติไม่ชอบที่ล้างแล้วลื่นๆเหมือนกัน

Comments from Facebook