Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ผู้สูงอายุให้กินเห็ดหลินจือสกัด+เห็ดชิตาเกะดีมั๊ยคะ

Warning Points:
    0/5

ผู้สูงอายุให้กินเห็ดหลินจือสกัด+เห็ดชิตาเกะดีมั๊ยคะ

เราสังเกตพ่อกับแม่อ่ะค่ะ ตอนนี้ดูป่วยกันง่ายแล้วก็ชอบบ่นว่านอนไม่ค่อยหลับ ถ้าตื่นมาแล้วก็จะตื่นเลยนอนต่อไม่ได้ แล้วก็เหมือนจะเป็นโรคกัน ส่วนพ่อเราเป็นโรคภูมิแพ้อยู่แล้ว เราก็ไปหาข้อมูลมาว่าให้กินเห็ดหลินจือสร้างภูมิคุ้มกัน ลดโอกาสการเป็นโรค
    เราก็ว่าจะไปซื้อหลินจือ พลัส ชิตาเกะมาให้พ่อกับแม่กิน คิดว่าน่าจะดีกว่าแบบซื้อเห็ดมาทำเองรึป่าว แต่เราไม่รู้ว่าคนสูงอายุจะกินกันได้หรือป่าว เราเคยเห็นที่คนออฟฟิศอายุเลข 3-4 กิน ใครเคยมีประสบการณ์ซื้อให้คนที่บ้านกินมาเล่ากันหน่อยนะคะว่าเป็นยังไงบ้าง

0/5

Re: ผู้สูงอายุให้กินเห็ดหลินจือสกัด+เห็ดชิตาเกะดีมั๊ยคะ

นี่ซื้อติดบ้านไว้ให้คนในครอบครัวกินเลยค่ะ เราให้กินไว้ป้องกันโรค ตอนนี้ที่บ้านเราก็ยังไม่มีใครเป็นโรค สุขภาพดีกันทุกคน

0/5

Re: ผู้สูงอายุให้กินเห็ดหลินจือสกัด+เห็ดชิตาเกะดีมั๊ยคะ

เมื่อก่อนแม่เราก็ชอบต้มกินเองค่ะ แล้วก็เป็นคนขี้ลืม เราเปลี่ยนมาเป็นอาหารเสริมแบบเม็ดให้แทนเลย คนเป็นภูมิแพ้กินดีค่ะ กินไปเรื่อยๆภูมิแพ้ก็จะไม่ค่อยเป็นแล้ว

0/5

ซื้อเลยค่ะ อาหารเสริมอันนี้คนสูงอายุกินได้ มันช่วยป้องกันโรคมะเร็งด้วยนะ

Comments from Facebook