Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถามบรรดาคุณแม่ มีวิธีดูแลหุ่นหลังคลอดลูกยังไงกันบ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ

Warning Points:
    0/5

ถามบรรดาคุณแม่ มีวิธีดูแลหุ่นหลังคลอดลูกยังไงกันบ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ

กำหนดคลอดเราเดือนหน้านะคะ มีทุกอย่างพร้อมไว้หมดเเล้ว แต่เราอยากมาถามเผื่อไว้ก่อน
    ว่าบรรดาคุณแม่ หลังคลอดลูก มีวิธีดูแลหุ่นยังไงกันบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณนะคะ

0/5

Re: ถามบรรดาคุณแม่ มีวิธีดูแลหุ่นหลังคลอดลูกยังไงกันบ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ

ของแฟนผมนี่ไม่ต้องออกกำลังกายหรืออะไรเลยนะ แค่เลี้ยงลูกอย่างเดียวก็ผอมละครับ ฮ่าๆ

0/5

Re: ถามบรรดาคุณแม่ มีวิธีดูแลหุ่นหลังคลอดลูกยังไงกันบ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ

อย่างตอนเราคลอด ช่วงแรกๆตัวก็จะยังบวมอยู่นะคะ ต้องทิ้งเวลาช่วงนึงก่อนนะ แล้วตัวจะยุบลง แต่ถึงยังไงผิวก็ยังเหี่ยวๆอยู่นะคะ ยิ่งผิวที่ท้องนี่กระชับยากมาก เพื่อนเราบางคนต้องไปเสียเงินผ่าตัดให้ท้องกระชับเลย แต่ของเรา เราใช้ทานสมุนไพรเอาอ่ะค่ะ เราทานยี่ห้อพริม หน้าท้อง กับหน้าอกกระชับขึ้นเยอะค่ะ ลองดูนะคะ

0/5

ตอนเราคลอดเราก็เน้นทานของที่มีประโยชน์ค่ะ ต้องเลือกทาน
    จะทานมั่วๆก็ไม่ได้เพราะต้องให้นมลูกด้วยนะ อย่าลืม มีเวลาว่างก็ออกกำลังกายค่ะ

0/5

คนอื่นเค้าอาจจะไปออกกำลังกาย คุมอาหารเบริน์ไขมันกันนะคะ แต่อย่างเรา ทำงานตลอด แทบไม่มีเวลาเลย
    แค่ทำงานกับเลี้ยงลูกก็หมดเวลาแล้ว เราเลยกินอาหารเสริมเเทนค่ะ เป็นยาสมุนไพร100% ของPrim Herb ค่ะ
    หน้าท้องตึงขึ้น แล้วก็ช่วยเรื่องรอยดำที่คอด้วยค่ะ

Comments from Facebook