Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มีแม่คนไหนคลอดแล้วไม่ได้อยู่ไฟแบบเราบ้างมั้ยคะ แล้วควรทำยังไงดี

Warning Points:
    0/5

มีแม่คนไหนคลอดแล้วไม่ได้อยู่ไฟแบบเราบ้างมั้ยคะ แล้วควรทำยังไงดี

เราเพิ่งคลอดน้องได้1 เดือนค่ะ คลอดแบบปกตินะคะ ตอนนี้แผลคลอดดีขึ้นมากแล้ว แต่ติดปัญหาตรงที่

เราไม่ได้อยู่ไฟค่ะ น้าเราก็ถามว่าทำไมไม่ไปเข้าอยู่ไฟ มันจะข่วยให้มดลูกเข้าอู่ ถ้าไม่ทำ ต่อไปจะร้อนๆหนาวๆง่ายค่ะ

เเต่ปัญหามันอยู่ตรงที่ตัวเราไม่ได้มีเวลาไปทำอ่ะค่ะ ตอนนี้คลอดมาได้เดือนนึงก็ต้องทำงานแล้วอ่ะค่ะ

มีคุณแม่คนไหนเป็นแบบเราบ้างมั้ยคะ เเล้วมีวิธีแก้ปัญหายังไงบ้างมาแชร์กันหน่อยค่ะ

0/5

Re: มีแม่คนไหนคลอดแล้วไม่ได้อยู่ไฟแบบเราบ้างมั้ยคะ แล้วควรทำยังไงดี

มายกมือค่ะ เราเลี้ยงลูกคนเดียว ทำงานด้วยเลี้ยงลูกด้วย เรื่องเวลาไม่ต้องคุยเลยค่ะ ไม่มี ตอนที่เราคลอดลูก สองอาทิตย์ต่อมาเราก็มาเปิดร้านขายของแล้ว คือไม่มีเวลาอยู่ไฟซักครั้งเลยด้วยซ้ำ เราเลยต้องทานอาหารเสริมแทนค่ะ ช่วยบำรุงร่างกาย ของพริมอ่ะค่ะ ทานมาครึ่งกล่องแล้ว รู้สึกร่างกายสดชื่นขึ้น พวกรักแร้ดำๆก็จางลงค่ะ

0/5

Re: มีแม่คนไหนคลอดแล้วไม่ได้อยู่ไฟแบบเราบ้างมั้ยคะ แล้วควรทำยังไงดี

ทานสมุนไพรบำรุงร่างกายเลยค่ะ แต่แนะนำว่าอย่าทานพวกยาดองเหล้า หรือยาจีนที่มีแอลกอฮอล์นะ

0/5

ทานอาหารที่มีประโยชน์ค่ะ ดื่มนมสำหรับคุณแม่ด้วยก็ดี ส่วนเรื่องอยู่ไฟ จริงๆมันมีอาหารเสริมที่ทดแทนการอยู่ไฟได้ด้วย ลองหาดูนะ

0/5

พี่สาวเราไม่ได้อยู่ไฟนะคะ ตอนคลอดหลานคนแรก เห็นชัดเลยว่าร่างกายซูบๆค่ะ ดูเหมือนไม่ค่อยมีแรง

แล้วพี่เราจะชอบหนาวใน เวลามีรอบเดือนไรงี้ด้วย รอบนี้คลอดหลานคนที่สองเราเลยหายาสมุนไพรให้พี่เรากินค่ะ
    เราเห็นจากหน้าเฟส เป็นยาแคปซูล บำรุงร่างกาย แก้เลือดจางด้วยค่ะ ตอนนี้พี่เราเเข็งแรงขึ้นเยอะ

Comments from Facebook