Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: รอยดำจากสิวที่ที่หลังใช้อะไรทากันเหรอคะ?

Warning Points:
    0/5

รอยดำจากสิวที่ที่หลังใช้อะไรทากันเหรอคะ?

เราเคยมั่นใจค่ะว่า เราเป็นคนไม่มีสิวที่หลัง จนไปเที่ยวกับเพื่อนๆที่ทะเล เราก็ใส่ชุดว่ายน้ำคล้องคอเปิดหลังที่ฮิตๆกันอ่ะค่ะ แล้วเพื่อนก็ทักว่าเป็นรอยอะไรเล็กๆดำๆเหมือนสิวที่ยุบไปแล้วเต็มเลย พอไปส่องกระจกสังเกตดูก็มีจริงๆด้วย เราอายมากค่ะ มีวิธีรักษาอะไรหรือยาตัวไหนที่ทาแล้วรอยหายไวๆๆๆๆมั่งคะ

0/5

Re: รอยดำจากสิวที่ที่หลังใช้อะไรทากันเหรอคะ?

ประสบปัญหาเดียวกันเลยค่ะ ไม่ได้เป็นสิวที่หลังแต่รอยมาจากไหนไม่รู้ อยากหายจัง

0/5

Re: รอยดำจากสิวที่ที่หลังใช้อะไรทากันเหรอคะ?

ลองใช้พวกยาทาที่มีส่วนผสมในการรักษารอยแผลเป็นที่หลังดูอย่างพวกสกัดเปลือกสนช่วยให้รอยแผลเป็นจางลง
    ที่รักษาแล้วหายไวๆก็มีเอลล่านะ เราใช้อยู่ ทาหลุมสิวแล้วผิวตื้นขึ้นมาก ถ้าของตัวเองเป็นรอยนิดเดียว เดือนเดียวก็หายแล้ว

0/5

กดเอลล่าด้วยอีกคนค่ะ ตัวนี้กลิ่นของสนุนไพรแรงมากเพราะผสมหลายตัว แต่เพราะมีส่วนผสมเยอะเนี่ยล่ะค่ะ เลยหายไว

Comments from Facebook