ใครๆ ก็อยากมีผิวที่สุขภาพดี ขาว เนียน กันทั้งนั้นแหละค่ะ เวลาเห็นเด็ก แล้วก็แอบอิจฉา อยากให้ผิวของเราเด้ง เนียนนุ่ม เหมือนผิวเด็กบ้าง ยิ่งในปัจจุบัน มลภาวะ ทั้งฝุ่นควัน แสงแดด ทำร้ายผิวของเราตลอดเวลาขนาดนี้ ถึงเวลาแล้วค่ะ ที่เราต้องหันมาใส่ใจ ดูแลสุขภาพผิวของเรากันเถอะ!!

การใช้ครีมบำรุงผิว ก็เหมือนกับการเติมอาหาร ฟื้นฟู ผิว แหละค่ะ หากว่าผิวโดนทำร้ายจากแสงแดด ถูกดึงความชุ่มชื้นออกระหว่างวันทำให้ผิวของเราแห้ง ดำ และหยาบกร้าน การใช้ครีมบำรุงผิวนี่แหละค่ะ คือการบำรุงผิวที่ดีเลย
เชื่อว่าแทบจะทุกคนต้องใช้ครีมบำรุงผิวกันเป็นประจำอยู่แล้ว เลยจะแอบบอกเคล็ดลับ ผิวเนียนนุ่ม เพียงแค่ใช้ครีมบำรุงผิวที่มีส่วนผสมของน้ำนมค่ะ

Beauty Cuisine Milk Light Body butter ครีมน้ำนมบำรุงผิว สูตรเข้มข้น ที่เต็มเปี่ยมไปด้วยโปรตีนจากน้ำนม กลูต้าไธโอน คอลลาเจน และยังมี เอนไซน์ คิวเทน ที่มีคุณสมบัติในการบำรุงได้อย่างล้ำลึก ช่วยลดความหยาบกร้านของผิว พวกบริเวณ ข้อศอก หัวเข่า ให้เนียนนุ่มยิ่งขึ้น และยังเก็บความชุ่มชื้นได้ยาวนานตลอดทั้งวัน

น้ำนม คืออาหารผิวชั้นยอด ที่ช่วยให้ผิวของเราเนียนนุ่ม เคยได้ยินเรื่องการอาบน้ำนมมั้ยค่ะ นั่นแหละค่ะหลักการเดียวกัน แต่เปลี่ยนจากการอาบ มาเป็นการบำรุงแทนค่ะ สำหรับสาวๆ ที่ชื่นชอบการบำรุงผิวอยู่แล้วล่ะก็ ลองบำรุงผิวด้วยน้ำนมก็ไม่เลวนะคะ กลิ่นหอมอ่อนๆ ของนม ช่วยให้เราผ่อนคลายได้ดีเลยค่ะ

เคล็ดลับความสวย ทริคการดูแลผิว อื่นๆ ที่ต้องไม่พลาด ติดตามได้ที่นี่เลยค่ะ