Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: สปาหอยทากใช้บำรุงหน้าได้ผลจริงเหรอ?

Warning Points:
    0/5

สปาหอยทากใช้บำรุงหน้าได้ผลจริงเหรอ?

สงสัยมากๆค่ะ เมื่อก่อนเห็นฮิตกันก็นึกว่าตามกระแสมาแล้วเดี๋ยวก็ไป แต่มันเพิ่งกลับมาบูมอีก ตอนที่มีครีม ใหม่ ดาวิกา
    ออกมาวางขาย คนก็แห่กันไปทำอีกล่ะ เลยอยากถามว่า เซลล์จากสัตว์ตรงๆงี้ดีเหรอคะ? ไม่สกปรกเหรอ?

แล้วทำไมต้องไปเสียเงินตามหาแหล่งทำแพงๆด้วย จะดีกว่าไหม ถ้าซื้อครีมที่มีส่วนผสมของเมือกหอยทากอยู่แล้ว
    ส่วนตัวเราไม่ชอบอะไรแบบนี้เลยค่ะ ไอ้พวกทำหน้าแบบพิศดารเนี่ย แต่ที่ถามเพราะอยากรู้ค่ะ ว่ามันแตกต่างกันยังไง
    ในเรื่องของความรู้สึกคนที่ ชอบทำหรือไม่ชอบทำ?

0/5

Re: สปาหอยทากใช้บำรุงหน้าได้ผลจริงเหรอ?

เหมือนมาสก์หน้าธรรมดาอ่ะเแหละ แต่แค่มันเปลี่ยนเป็นเซลล์จากหอยทากเฉยๆ เราว่า แบบไหนก็แล้วแต่คนเลือกทำอ่ะ

0/5

Re: สปาหอยทากใช้บำรุงหน้าได้ผลจริงเหรอ?

เป็นคนนึงค่ะ ที่ไม่ชอบทำอะไรแปลกๆแบบนี้เหมือนกัน แต่เราชอบเมือกหอยทากนะ เคยไปอ่านมา เค้าบอกว่า
    ในเมือกหอยทากมีสารต่างๆที่ช่วยบำรุงผิวทั้งอลันโทอิน วิตามินเอ วิตามินซี วิตามินอี เอเอชเอ อะไรพวกนี้เยอะแยะ
    เราก็ใช้อยู่สองอันอ่ะที่มีส่วนผสมของเมือกหอยทาก

0/5

เคยแอบคิดอยากไปทำค่ะ อยากลอง 55555 แต่หาแหล่งไม่ค่อยเจอ ก็จริงที่ว่าเมือกหอยทากมันบูมตั้งแต่มีครีมตบแล้วยืด
    ออกมาขาย เคยไปหาอ่านตามเน็ต ก็เจอว่า เมือกหอยทากนี่ดีนะ สารบำรุงผิวเต็มไปหมด แต่เราก็กลัวเรื่องสกปรกด้วยแหละ
    อะไรที่เอามาสัมผัสหน้าก็ต้องสะอาดระดับนึง ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาลองครีมที่มีส่วนผสมของเมือกหอยทากอยู่ ลองตัวนี้

เป็นครีมทารอยแผลเป็นเอลล่า บอกว่า เมือกหอยทากช่วยป้องกันผลเป็นชนิดหลุมด้วย ก็กำลังลองอยู่ค่ะ

Comments from Facebook