Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ผลิตภัณฑ์สุขภาพที่โฆษณาเยอะๆเชื่อถือได้ไหม?

Warning Points:
    0/5

ผลิตภัณฑ์สุขภาพที่โฆษณาเยอะๆเชื่อถือได้ไหม?

เดี๋ยวนี้โฆษณาพวกสินค้าเพื่อสุขภาพนี่มีเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็นสกินแคร์ อาหารเสริม และแต่ละอย่างคือมีการการันตีว่าเห็นผลภายในไม่กี่วัน เห็นใช้พรีเซนเตอร์เป็นคนดัง แล้วก็จะใช้คำที่ฟังแล้วชวนให้เคลิ้ม คือถ้าใครเป็นคนเชื่อคนง่ายนี่หลงซื้อเลยนะ รอบตัวเราก็มีคนซื้อมากินมาลองใช้กันหลายคนเลย เราอยากรู้ว่าที่โฆษณากันเยอะๆนี่เชื่อถือได้จริงหรอคะ?

Warning Points:
    0/5

Re: ผลิตภัณฑ์สุขภาพที่โฆษณาเยอะๆเชื่อถือได้ไหม?

เชื่อถือได้ไหมอันนี้ก็แล้วแต่แบรนด์นะคะว่าเค้าจะสร้างความน่าเชื่อถือได้มากแค่ไหน แต่ผู้บริโภคอย่างเราก่อนจะตัดสินใจซื้ออะไรก็ต้องคิดวิเคราะห์แยกแยะค่ะว่าที่เค้าโฆษณามาดูเว่อร์เกินไปไหม แนะนำให้อ่านฉลากให้ละเอียดค่ะว่ามีเครื่องหมายอย.มั้ย แล้วก็ส่วนผสมอะไรบ้าง เพื่อความปลอดภัยนะคะ

รูปจาก healthproduct.oryor.com ค่า

Comments from Facebook