Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ปรึกษาครับ ลูกแพ้น้ำลายยุงมีอะไรทาได้บ้างครับ

Warning Points:
    0/5

ปรึกษาครับ ลูกแพ้น้ำลายยุงมีอะไรทาได้บ้างครับ

ขอโทษครับผมมีเรื่องอยากปรึกษาเพื่อนๆ คือว่าตอนนี้ผมเป็นคุณพ่อเลี้ยงเดี่ยว ลูกอยู่อนุบาล 2 ฝากแม่เลี้ยงที่ตจว. ส่วนตัวผมทำงานอยู่ในกทม. แล้วที่บ้านตจว.ของผมอยู่ในสวนทำให้ยุงกับแมลงค่อนข้างเยอะ
    ตอนเย็นหลังกลับมาจากร.ร.เค้าชอบออกไปเล่นกับสุนัขหน้าบ้านทำให้เค้าโดนยุงกัดจนขาเป็นรอยแดงเยอะมาก เหมือนเค้าจะแพ้ด้วยครับ ตอนนี้ก็เป็นรอยแดงรอยดำลามเต็มขาเลยครับ ผมควรทำไงดีครับ มีอะไรแนะนำได้บ้างไหมครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย

Warning Points:
    0/5

Re: ปรึกษาครับ ลูกแพ้น้ำลายยุงมีอะไรทาได้บ้างครับ

ถ้าคุณห้ามให้ลูกออกไปข้างนอกไม่ได้ ก็พยายามใส่เสื้อแขนยาวขายาวให้ลูกนะคะ ก่อนออกจากบ้านก็ทาโลชั่นป้องกันยุงกัดด้วย แล้วถ้าตอนนี้ไหนโดนยุงกัดก็ลองใช้ cool kids soothing ดูค่ะ ช่วยให้หายไวขึ้นค่ะ หาซื้อได้ที่ร้านขายยาในเซเว่นเลย ลดรอยแดงตามขาได้ ลูกเราก็ใช้ตัวนี้ค่ะ

Comments from Facebook