Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: กรงเลี้ยงงูที่ดีควรเป็นยังไงครับ?

Warning Points:
    0/5

กรงเลี้ยงงูที่ดีควรเป็นยังไงครับ?

ผมอยากเลี้ยงสัตว์ แต่ติดปัญหาที่แฟนก็เลี้ยงเหมือนกันแต่เลี้ยงคนละชนิด ของผมเป็นงู เพราะอาทิตย์ที่แล้วไปเที่ยว serpentarium

ตรงลาดกระบังมา เห็นงูสวยๆเพียบเลยเกิดอยากเลี้ยงบ้าง แต่ปัญหาคือแฟนเลี้ยงกระต่ายอยู่ครับ แฟนเค้ากลัวว่ากระต่าย

เค้าจะโดนเขมือบ เค้าอยากเลี้ยงแบบปล่อย เลยตกลงกันไม่ได้สักที เค้าบอกว่าถ้าอยากเลี้ยงจริงๆต้องทำให้เค้ามั่นใจจริงๆว่า

งูผมจะไม่ไปแกล้งกระต่ายเค้า -..- มีใครเลี้ยงงูร่วมกับสัตว์อื่นมั้ยครับ แล้วกรงเลี้ยงที่ดีมีมาตรฐานไม่ให้เจ้างูออกได้

มันต้องเป็นแบบไหนถึงจะดีครับ

0/5

Re: กรงเลี้ยงงูที่ดีควรเป็นยังไงครับ?

เจ้ากระต่ายโดนขเมือบแน่ฮ่าๆๆ ลองดูแบบตู้กระจกไหมตอนเราไปเที่ยวสวนงูเขาก็ใช้เป็นตู้กระจก ดูแลทำความสะอาดดีๆ
    ดูฝาปิดมิดชิดเค้าก็น่าจะออกไม่ได้แล้ว ประมาณนี้ค่ะลองไปศึกษาดูก็ได้ ตอนเราไปเที่ยวสวนงูก็เห็นเค้ากรงแบบมิดชิดมาก

0/5

Re: กรงเลี้ยงงูที่ดีควรเป็นยังไงครับ?

แนะนำว่าอย่าให้มาเจอหน้ากันจะดีกว่าครับ พยายามเลี่ยงเอา ส่วนตู้ก็ปิดมิดชิดทำความสะอาดก็ปลอดภัยแล้ว

0/5

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ มาคิดอีกทีเลี้ยงเองอาจจะไม่ปลอดภัย เอาไว้ไปดูที่สวนงูก็พอมั้งเรา -..-

Comments from Facebook