Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ชาบูกับสุกี้ชอบอะไรมากกว่ากันครับ

Warning Points:
    0/5

ชาบูกับสุกี้ชอบอะไรมากกว่ากันครับ

เจ้าสองอย่างนี้เป็นอะไรที่ใกล้เคียงกันมากกกกกกก จนบางครั้งก็แยกไม่ออกเลย แต่บางคนก็บอกชอบสุกี้มากกว่า บางคนก็บอกชอบชาบูมากกว่า ผมเลยอยากรู้ว่าปกติเพื่อนๆชอบทานแบบไหนมากกว่ากันครับ

ส่วนของผมชอบทั้ง2เลย ทั้งลวกจิ้ม ทั้งเทรวม ได้อารมณ์คนละแบบ

Warning Points:
    0/5

Re: ชาบูกับสุกี้ชอบอะไรมากกว่ากันครับ

ถ้าสุกี้ เราชอบmk ตรงที่เป็ดย่างอร่อย น้ำชาอร่อย ซุปก็ดี แต่น้ำจิ้มเฉยๆมาก

ถ้าชาบูเราชอบหลายร้านนะ shabushi ก็ดีอ่ะแต่บางทีคนเยอะขี้เกียจรอ

หนีไป hotpot แทนตลอด ซุปอร่อยแถมมีให้เลือกตั้งหลายแบบ ของก็เยอะ มีปลาหมึกยัดไส้ กับพวกลูกชิ้นไส้ชีส+ถูกกว่าด้วยนี่แหละประเด็น

Comments from Facebook