Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แนะนำคนเป็นสิวที่หลังค่ะ ใครอยากหาย..มีตัวใช้แล้วดีอยากแนะนำ

Warning Points:
    0/5

แนะนำคนเป็นสิวที่หลังค่ะ ใครอยากหาย..มีตัวใช้แล้วดีอยากแนะนำ

ตอนนี้กำลังฟินมากๆอ่ะ เพราะสิวที่หลังเป็นเป็นมานมนานเริ่มแห้งขึ้นแล้วววววว เลยอยากมาบอกต่อคนที่กำลังเป็นสิวที่หลังเลย นั่นคือเจ้า ziiit p-lotion ตัวนี้เลยยยยยย

เป็นน้ำแป้งทาให้สิวที่เราเป็นตามจุดต่างๆแห้งเร็วขึ้น ไม่จำเป็นต้องใช้ทาหลังเท่านั้น เอามาทาหน้าได้ ทาตัวตรงที่เป็นสิวได้หมดเลย อย่างเรา เราเอาทาหลังกับทาหน้า ตามตัวบ้างบางที่

เราทาทุกครั้งหลังอาบน้ำ เช็ดตัว เช็ดหน้าให้แห้ง เขย่าก่อนเทน้ำแป้งนิดหน่อยแล้วตบๆๆตามตัวที่เป็นสิว เนื้อแป้งจะเป็นสีขาวตามภาพเลย ทาแล้วหอมๆเย็นๆ จากนั้นรอให้น้ำแป้งแห้ง แล้วใส่เสื้อผ้าได้
    เราทำแบบนี้มาได้อาทิตย์นึง สิวที่เป็นอยู่แห้งขึ้นจริงๆๆ คือชอบอะ ไม่อักเสบ ไม่เป็นฐานแข็งๆแล้ว แนะนำเลยเห็นว่าใช้ได้กับสิวผด สิวผื่น สิวอักเสบ หรือผื่นแดงเลย

0/5

Re: แนะนำคนเป็นสิวที่หลังค่ะ ใครอยากหาย..มีตัวใช้แล้วดีอยากแนะนำ

ขอบคุณที่แนะนำจ้าา เป็นสิวอักเสบที่หน้าด้วยใช้น้ำแป้งนี้ด้วยได้ไหมอะ

0/5

Re: แนะนำคนเป็นสิวที่หลังค่ะ ใครอยากหาย..มีตัวใช้แล้วดีอยากแนะนำ

อ่านมาจากหลายรีวิว เห็นว่าดีเหมือนกัน สงสัยต้องลองงง!

0/5

Quote Originally Posted by suriyaneeii View Post
    ขอบคุณที่แนะนำจ้าา เป็นสิวอักเสบที่หน้าด้วยใช้น้ำแป้งนี้ด้วยได้ไหมอะ

ไม่แน่ใจนะ เวลาเป็นสิวอักเสบเราใช้ตัวซิทควิกที่เป็นเซรั่มให้หายก่อนอะ ไม่รู้ว่าใช้ตัวนี้เพียวๆจะเป็นไง

0/5

Quote Originally Posted by nataleeann View Post
    อ่านมาจากหลายรีวิว เห็นว่าดีเหมือนกัน สงสัยต้องลองงง!
    ใช้แล้วดี เลยมาบอกต่อจ้าา ^^

Comments from Facebook