Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ยาคุมของโลล่าดีมั้ยคะ? ได้ยินว่าฤทธิ์ยามันอ่อนๆกินละไม่คลื่นไส้

Warning Points:
    0/5

ยาคุมของโลล่าดีมั้ยคะ? ได้ยินว่าฤทธิ์ยามันอ่อนๆกินละไม่คลื่นไส้

คือเรามีปัญหาเรื่องกินยาคุมแล้วรู้สึกจะอ้วกอะค่ะ พยายามเปลี่ยนมาหลายยี่ห้อก็ไม่ดีขึ้นเลย
    เพื่อนบอกว่าที่เราเคยเลือกหรือเคยกินมามันแรงไปทุกตัวเลย ให้เราลองหาที่มันฮอร์โมนอ่อนๆอะมันมีอยู่
    พอดีกับยาคุมที่เรากินอยู่กำลังจะหมดแผงพอดี เลยหาข้อมูลไว้บ้างจะได้ไปคุยกะเภสัชให้พอเข้าใจ
    เสิร์ชมาเห็นมีแนะนำของโลล่า(Lola)อะ บอกมีฮอร์โมนอ่อนๆ เหมาะกับคนเริ่มกิน เลยจะไม่ทำให้เราคลื่นไส้
    หรืออ้วกอะ มีใครรู้จักไหมคะ? มันดีจริงเปล่า มีใครกินยี่ห้อนี้อยู่มีอาการพวกอ้วก คลื่นไส้อะไรแบบนี้ไหม?
    ขออนุญาตยืมรูปมาจาก http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=223176

0/5

Re: ยาคุมของโลล่าดีมั้ยคะ? ได้ยินว่าฤทธิ์ยามันอ่อนๆกินละไม่คลื่นไส้

ก็น่าจะดีนะคะ เสิร์ชตามละเจอรีวิวนี้ http://birdpharmacy.blogspot.com/2015/11/lola-35.html

เห็นเขาบอกชัดเจนว่า "ทำให้คนที่เริ่มทานยาใหม่ๆ หรือมือใหม่กินยาคุม ไม่อ้วก ไม่อาเจียนได้ง่ายๆ"

0/5

Re: ยาคุมของโลล่าดีมั้ยคะ? ได้ยินว่าฤทธิ์ยามันอ่อนๆกินละไม่คลื่นไส้

ตอนเริ่มกินยาคุม เรา็เริ่มกินยี่ห้อนี้ค่ะ ไม่ค่อยคลื่นไส้จริง เรากินต่อกันมาตั้งนานเพิ่งเปลี่ยนมากินแดฟเน่เพื่อนบอกสิวหาย

0/5

น่าลองนะ เรากินออยเลซอยู่ ก็คุมดีแต่คลื่นไส้บ่อยเหมือนกัน ไว้หมดแผงจะเปลี่ยนละ:d

0/5

ดีอะ เพิ่งรู้มีแบบนี้ด้วย ตอนเรานะกว่าจะเจอยี่ห้อที่เหมาะกับตัวเอง
    ก็เล่นเอาต้องวิงหัวไปหลายรอบเลย

Comments from Facebook

Tags for this Thread