Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: (กระทู้รักแบรนด์ไทย) ใครใช้ตัวไหน/ชอบอะไร แชร์กันหน่อย++

Warning Points:
    0/5

(กระทู้รักแบรนด์ไทย) ใครใช้ตัวไหน/ชอบอะไร แชร์กันหน่อย++

พึ่งรู้ตัวเอง........เมื่อไม่นานมานี้เหมือนกันค่ะ ว่าตัวเองเป็นสาวที่คลั่งแบรนด์ไทยมากพอสมควร
    ก็ไม่แปลกหรอกเนาะเพราะว่าตอนนี้แบรนด์เครื่องสำอางดี ๆ ดัง ๆ ของไทยมีเยอะแยะไม่แพ้แบรนด์ใดในโลกเลย
    แบรนด์ที่ชอบอยู่แต่ละตัวตอนนี้ก็มีแต่แบรนด์ไทยทั้งนั้น อย่างบลัชออนเราก็ซื้อนาริโอะมาเกือบสิบตลับ
    อายชาโดวก็ใช้ของbscตลอด ลิปสติกก็ใช้แต่ซูเปอร์มัม ละตอนนี้ก็กำลังปลื้มแป้งพัฟเจ้านางอยู่ด้วย ถูกใจมากก

มาดูเหตุผลนะว่าทำไมถึงคลั่งคือเจ้าแป้งพัฟเจ้านางเนี่ย ตอนเราทามันรู้สึกว่าเกลี่ยง่าย แล้วไม่ว่าจะทำงานทั้งวันหรือวันไหน
    กลับบ้านเร็วหน้าก็ยังเหมือนเดิมคุมมันดีไม่ต้องตบระหว่างวันด้วย และสิ่งที่ชอบที่สุดคือราคาค่ะ 300 กว่าบาท อิอิ
    ผู้หญิงพอเจอของถูกและดีมันก็ฟินเป็นธรรมดาแหละค่ะ นี่เลยเป็นแบรนด์เครื่องสำอางไทยชิ้นล่าสุดของเราเองค่ะ
    แล้วเพื่อน ๆ หล่ะคะมีแบรนด์เครื่องสำอางไทยในดวงใจบ้างไหม?? มาแชร์ ๆ^^

Warning Points:
    0/5

Re: (กระทู้รักแบรนด์ไทย) ใครใช้ตัวไหน/ชอบอะไร แชร์กันหน่อย++

เห็นด้วยค่ะ ถ้าเรื่องแป้งพัฟขอโหวต ๆ เจ้านางอีกเสียงค่ะ ใช้ดีจริง!!! ส่วนลิปสติกขอยกให้ passion ville ชอบสีม้ากมาก

Comments from Facebook