Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ทำไมเด็กสมัยนี้ ใช้ของแพงจัง?

Warning Points:
    0/5

ทำไมเด็กสมัยนี้ ใช้ของแพงจัง?

เราอยู่ในวัยทำงานแล้วค่ะ เรียกง่าย ๆ สาวออฟฟิศนั่นเอง คือเรามีเรื่องสงสัยค่ะ คือเราเข้าห้องน้ำในห้างแต่ละทีเห็นเด็กมัธยมหลายกลุ่มมาเติมหน้าเติมปากบ่อยค่ะ แล้วคือแต่ละคนถือแต่เคาเตอร์แบรนด์กันทั้งนั้นเลย ใช้แป้งพัฟกันทุกคนก็เคานเตอร์แบรนด์ทั้งนั้น

ซึ่งเราไม่เข้าใจค่ะเราเองก็เคยใช้นะคะแต่เราว่ามันไม่คุ้มกับราคาที่เราเสียไปเลยอะ ตอนนี้เราใช้แป้งพัฟเจ้านางราคา 300 กว่าบาท แต่กลับช่วยเรื่องคุมมันแล้วก็ปกปิดได้ดีกว่าเคาเตอร์แบรนด์บางอันซะอีก

Warning Points:
    0/5

Re: ทำไมเด็กสมัยนี้ ใช้ของแพงจัง?

เห็นด้วยค่ะเราว่าบางที่ใช้ของแพงก็ไม่ได้ช่วยอะไร เพราะเราก็ซื้อแป้งพัฟตามรีวิวนี้เหมือนกัน

https://www.youtube.com/watch?v=5zjMI1N6JIw

ตอนแรกก็ไม่ได้หวังผลว่ามันจะดีขนาดนี้หรอกค่ะแค่เห็นว่าราคามันกำลังดีไม่แพงเกินไป

แล้วก็ไม่ถูกจนไม่กล้าซื้อ แต่พอได้ลองใช้จริงๆ เห้ยมันปกปิดดีมากอะชอบเลยค่ะ!!

Comments from Facebook

Tags for this Thread