Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ขอวิธีแก้ปัญหาแบคทีเรียสะสมที่เสื้อผ้าหน่อยครับ

Warning Points:
    0/5

ขอวิธีแก้ปัญหาแบคทีเรียสะสมที่เสื้อผ้าหน่อยครับ

ผมอยู่คอนโดคนเดียวมาสักพักแล้วครับตั้งแต่เลิกกับแฟนไป ปัญหาเพียบเลยครับเสื้อผ้าผมสักยังไงก็ไม่สะอาดจะจ้างก็แพง

ไปหน่อยเอาไปใส่เครื่องซักผ้าผ้าก็เหม็นครับจนปัญญาเลย ตอนนี้หลังผมเริ่มมีสิวผดขึ้นเยอะมากแล้วผมก็สันนิษฐานว่าน่า

จะเกิดจากเสื้อผ้าที่ผมใส่อยู่ทุกวันนี้แหละครับ มันน่าจะไม่สะอาด ผมต้องทำยังไงหลังผมถึงจะหายครับ

เวลาถอดเสื้อที่หอเพื่อนมันก็ชอบล้อกัน!!!

Warning Points:
    0/5

Re: ขอวิธีแก้ปัญหาแบคทีเรียสะสมที่เสื้อผ้าหน่อยครับ

อย่างแรกต้องทำเสื้อผ้าให้สะอาดก่อนนะคะ เพราะนั่นคือต้นเหตุ ถึงหลังจะหายก็จะกลับมาเป็นอยู่ดีค่ะ
    ก่อนซักลองแช่น้ำร้อน ๆ อุ่น ๆ เพื่อฆ่าเชื้อก่อนก็ได้นะ แล้วค่อยซักเอา

ส่วนหลังถ้าสิวผดขึ้นต้องทายาที่เป็นตลับสีชมพูเราไม่รู้อะว่าชื่อยาอะไร เพราะแม่เอามาให้ใช้ บวกกับทาแป้งน้ำด้วย
    ต้องใช้เวลาประมาณเดือนนึงอะก็จะเริ่มดีขึ้น

"

Comments from Facebook

Tags for this Thread