Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: หน้าพังจนเพื่อนงงรับไม่ได้

Blog Entries
    1
    Warning Points:
    0/5

หน้าพังจนเพื่อนงงรับไม่ได้

คือเรื่องมันเริ่มจากที่เพื่อน ๆ ในกลุ่มเราจะให้สำคัญกับเรื่องความสวยความงามมาก เราก็เลยติดนิสัยเป็นคนชอบดูแลตัวเองไปด้วยแล้วจะซีเรียสมากถ้ามีอะไรก็แล้วแต่เกิดขึ้นกับหน้าที่เราทะนุถนอมมาเป็นอย่างดี ถ้าแบบมีสิวขึ้นมาเม็ดนึงก็ต้องไปหาหมอให้หมอฉีดสิวทันทีเพราะถ้ามีสิวจะเครียดมาก ๆ แล้วเมื่อสองอาทิตย์ก่อนอยู่ดีดีหน้าเราก็เกิดอาการเห่อสิวหนักมากTT มันขึ้นมาพรึบเดียวเต็มหน้าผากเลยแล้วตอนนี้ก็ลามมาแก้มทั้งสองข้างแล้วซึ่งมีผลต่อจิตใจเรามาก ไปหาหมอหมอก็บอกน่าจะแพ้แล้วก็ได้ยามารักษา แต่ผ่านมาสักพักแล้วรู้สึกยังไม่เห็นผลเลย

ไปมอพวกเพื่อน ๆ ก็ถามว่าไปทำไรมา ทำไมเป็นหนักขนาดนี้ ปล่อยให้ขึ้นเยอะขนาดนี้ได้ไง คือถามหลายคนมากจนเราจะร้องไห้อ่ะ TT ใครเคยแพ้แบบหาสาเหตุไม่ได้บ้าง คือเราก็ไม่ได้ใช้อะไรผิดแปลกเลยนะไม่ได้เปลี่ยนครีมอะไรเลยใช้เหมือนเดิมทุกอย่าง แต่ทำไมเป็น!!

0/5

Re: หน้าพังจนเพื่อนงงรับไม่ได้

เราว่านะจขกท. น่าจะแพ้อย่างอื่นมากกว่านะ อาจจะเป็นแพ้ฝุ่น หรือแพ้อากาศก็ได้
    เพราะเราก็เคยเป็นแบบแพ้ฝุ่นแพ้มลภาวะ เราเปลี่ยนที่ทำงานเราเลยต้องนั่งรถเมล์
    ไปทำงานทุกวันแล้วก็แพ้แบบนี้แหละ เพื่อนเราเลยแนะนำให้ลองใช้ Ziiit เจลล้างหน้า
    ที่มันอ่อนมาก ๆ แล้วก็เปลี่ยนมานั่งเมล์แอร์ มันก็ดีขึ้นนะ
    จนตอนนี้หน้าเรากลับมาเนียนเหมือนเดิมแล้ว จขกท. ลองใช้ดูนะ

0/5

Re: หน้าพังจนเพื่อนงงรับไม่ได้

ตอนนี้ผมหน้าพังมากๆเลยครับ แถมยังดีต่อผิวผมแล้วลองทำตาม slotxo wallet ดีมากๆ

Comments from Facebook

Tags for this Thread