Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: (ปรึกษาค่ะ) ผมเสียมากเพราะหนีบผมเกือบทุกวันตอนนี้เริ่มขาดร่วงด้วย แก้ปัญหายังไงดีคะ

Warning Points:
    0/5

(ปรึกษาค่ะ) ผมเสียมากเพราะหนีบผมเกือบทุกวันตอนนี้เริ่มขาดร่วงด้วย แก้ปัญหายังไงดีคะ

เริ่มจากการที่เราพลาดค่ะ ดันไปตัดผมสั้นอยากน่ารักแบบสาวเกาหลี ตัดสั้นประบ่าซะเลย แต่ลืมเช็คสภาพผมและเบ้าหน้าตัวเอง
    ผมเราเป็นผมหยักศกค่ะพอตัดสั้นเลยพองฟูทำให้ต้องหนีบผมทุกวันแล้วพอหนีบทุกวันมันก็เริ่มแห้ง ฟู ไม่มีน้ำหนัก
    คราวนี้พองยิ่งกว่าเดิมค่ะ กลายเป็นเลิกหนีบไม่ได้แล้วค่ะ

จะมีวิธีไหนที่จะทำให้ผมเราดูดีกว่านี้ไม่คะอาจจะไม่ต้องนุ่มลื่นเงางามเป็นประกายอะไรเหมือนในโฆษณาก็ได้ แค่ไม่แย่แบบนี้ก็พอค่ะ

0/5

Re: (ปรึกษาค่ะ) ผมเสียมากเพราะหนีบผมเกือบทุกวันตอนนี้เริ่มขาดร่วงด้วย แก้ปัญหายังไงดีคะ

ต้องแก้ปัญหาผมแห้งไม่มีน้ำหนักก่อนค่ะ ลองหาอะไรมาหมักผมบ้างรึยังคะอย่างพวกโยเกิร์ต น้ำมันมะพร้าว น้ำมันมะกอก
    ไข่แดง เบียร์พวกนี้ก็ช่วยได้นะคะของใกล้ตัว เสียเวลาหมักผมซักวันละ 30 นาที สัปดาห์ละ 3 ครั้งก็ได้ค่ะ ลองดูนะ
    ถ้าจำเป็นต้องหนีบผมจริงๆเราจะใช้สเปรย์กันความร้อนแบบนี้ก่อนที่จะหนีบก็ดีนะคะช่วยป้องกัน
    ไม่ให้ผมเสียแล้วผมก็นุ่มขึึ้นแข็งแรงขึ้นด้วย

0/5

Re: (ปรึกษาค่ะ) ผมเสียมากเพราะหนีบผมเกือบทุกวันตอนนี้เริ่มขาดร่วงด้วย แก้ปัญหายังไงดีคะ

ใช้ครีมนวดหรือมาส์กหมักผมก็ได้ค่ะแบบที่ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้ผมค่ะเน้นตรงปลายผม เลิกหนีบไปเลยถ้าเลิกไม่ได้จริงๆก็ไปยืดเลยค่ะถาวรไปเลยแล้วก็กลับมาบำรุงผมเยอะๆ

เราเคยยืดผมเหมือนกันยืดใหม่ๆจะแข็งๆทื่อๆปลายจะขาดหน่อยๆเราใช้เซรั่มของเลอซาช่าทาผมประจำก็ดีขึ้นค่ะ ผมไม่เสียเท่าไหร่นะบำรุงไปเรื่อยๆค่ะ

0/5

หมักผมช่วยได้จริงนะ มีให้เลือกหมักตั้งหลายอย่าง ก่อนหนีบก็ป้องกันความร้อนแบบคอมเม้นบนก็ดีค่ะ น่าจะช่วยไม่ให้ผมเสียได้นะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread